logo
Chào bạn! Tài khoản diễn đàn và trang tin là khác nhau. Bạn bạn vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng Ký.

Thông báo

Icon
Error

100 Trang«<9899100
Topic 1-Dành cho các DASer giao lưu, đặt câu hỏi, viết nhật ký ( mọi vấn đề thắc mắc sẽ post ở đây )
dthaona
#1999 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 12:19:15(UTC)
dthaona

Danh hiệu: DASer

Nhóm: Registered
Gia nhập: 04-07-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 8 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: i love das Go to Quoted Post
sau hơn 1 tháng e không những ko giảm mà còn bị mọi người chê béo lên.
e càng quyết theo das tới cùng
nhận ra e đã mắc phải những lỗi sau:
1. dính phải anh chinsu
2. lười tập thể dục
3. ngày xả e ăn quá nhiều

Bạn giống mình lắm, đợt hè mình das 1 tháng bị tăng 3 kg, béo lên rõ ràng, căn bản vì chúng mình ko béo quá bạn ạ, phải cutting. Sau khi thấy béo lên mình cutting, sau 1 tháng trở về số cân nặng cũ đấy bạn ạ. Vậy là mất toi 2 tháng, nhưng đổi lại tích lũy đc 1 số kinh nghiệm das, h mình lại bắt đầu lại đây hic

Phuong
#1989 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 12:58:47(UTC)

Danh hiệu: Newbie

Gia nhập: 20-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 13 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: BlueSky-Tiger Go to Quoted Post

Bạn chưa qua được giai đoạn 14-2 mà, đừng sốt ruột, qua tầm 1 tháng trở lên thì kết quả mới thấy được. Bạn cố lên, mình đã có những thành công ban đầu rồi đấy. Chúc bạn thành công.

Cám ơn bạn đã động viên mình :), tại mình coi ở ngoài, em Võ Hồng Phúc đó, có hơn 1 tháng mà giảm tới 18 kg, nghe ham quá trời, nên sốt ruột :). Giai đoạn đầu 14 - 2 của bạn cũng tương tự như vậy, chưa thấy kết quả gì đúng không? Mình cần giảm tới 25 kg nữa lận, nghĩ mà chóng mặt luôn, sao để thân thể ra nông nổi này ko biết hic hic

Thanhthuy
#1994 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 01:06:47(UTC)

Danh hiệu: Member

Gia nhập: 21-09-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 3 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: Lemonchua Go to Quoted Post
Bài viết gốc được gửi bởi: Thanhthuy Go to Quoted Post

lâu lâu rồi mới có time vào 4rum. Tình hình là sau 2 tháng DAS em đã giảm được 8,5kg rồi, từ 74kg--->65,5kg. Hiện tại em vẫn DAS 5-2, em muốn giảm thêm 5,5kg nữa thì vẫn nên duy trì 5-2 đúng ko Ad? Bây giờ mỗi ngày em ăn 1-2 lạng thịt thôi, như vậy có thể giảm cân đc ko ad? Hôm qua đứng lên cân con 65.5 mà mừng quá, suýt khóc luôn T__T!

Bạn Thanh Thuy có thể cho mình biết chế độ ăn của bạn có hay dùng đồ ăn chiên xào k? Hay chỉ dùng đồ ăn luộc?

mình ăn cả đồ chiên xào bạn ak, đâu có phải kiêng đồ chiên xào. 1 tháng đầu mình ăn nhiều, tháng thứ 2 mình ăn ít lắm, ngày ăn 2 bữa thui.

1 người đã cảm ơn Thanhthuy cho bài gửi hữu ích này.
Lemonchua on 21-11-2012(UTC)
princessFiona
#1997 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 02:11:33(UTC)
princessFiona

Gia nhập: 13-09-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 7 lần

1. dính phải anh chinsu
2. lười tập thể dục

Mình không nghĩ lí do 3 của bạn là chuẩn đâu, mình cũng das được tháng rưỡi, ngày xả cũng ăn dã man luôn ấy, thâm chí 11,12h vẫn còn cố chén thêm hộp kem 250gr trước khi đi ngủ dù đã no nặc nè @_@. Trước đó thì cũng ăn đủ thứ: xôi, bánh kem, mía, sửa chua nếp cẩm, khoai, ngô, kẹo dẻo, bánh quy, bánh cuốn, cháo :D, nói tóm lại là ko ngơi mồm tí nào ấy. Nhưng mình vân giảm mà, thậm chí bụng cũng ko bị phị ra nhiều so với những hôm das đâu. Có lẽ tại bạn béo ít nên thế chăng? Hoặc có thể bạn dính thêm hidden carb ở đâu đó mà ko biết đấy.

Cao 1m64.
15/10:Nặng 72 kg (xấu hổ quá :">). 96-82-105.
23/11:Nặng 68 kg (vẫn xấu hổ :">). 94-76-103.
30/01:Nặng 64 kg (vẫn xấu hổ :">). 92 - 70 - 98 (Hy vọng sẽ được vậy :D)
Cố lên công chúa béo ú :))
totatdat
#2001 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 02:41:59(UTC)

Gia nhập: 11-11-2012(UTC)

DR.D cho e hỏi là e đang DAS và tập gym, vậy trước khi tập e ăn đồ có đường hoặc tinh bột có sao ko ạ.còn những bữa còn lại e ăn đúng theo như DAS

mip
#2000 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 02:53:33(UTC)
mip

Gia nhập: 07-11-2012(UTC)

1. dính phải anh chinsu
2. lười tập thể dục

ad ơi nếu ko béo lắm mà ăn xả nhiều quá là bị giảm chậm [với bạn trên kia thì tăng] thật sao:((?

đến thứ 7 này là ngày xả đầu tiên của em rồi

ôi bao nhiêu kế hoạch ăn uống đã lên lịch trước:((

i love das
#1998 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 03:15:39(UTC)
i love das

Gia nhập: 07-11-2012(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: princessFiona Go to Quoted Post

1. dính phải anh chinsu
2. lười tập thể dục

Mình không nghĩ lí do 3 của bạn là chuẩn đâu, mình cũng das được tháng rưỡi, ngày xả cũng ăn dã man luôn ấy, thâm chí 11,12h vẫn còn cố chén thêm hộp kem 250gr trước khi đi ngủ dù đã no nặc nè @_@. Trước đó thì cũng ăn đủ thứ: xôi, bánh kem, mía, sửa chua nếp cẩm, khoai, ngô, kẹo dẻo, bánh quy, bánh cuốn, cháo :D, nói tóm lại là ko ngơi mồm tí nào ấy. Nhưng mình vân giảm mà, thậm chí bụng cũng ko bị phị ra nhiều so với những hôm das đâu. Có lẽ tại bạn béo ít nên thế chăng? Hoặc có thể bạn dính thêm hidden carb ở đâu đó mà ko biết đấy.

không phải mình béo ít đâu. Mình béo dã man con ngan luôn ấy 1m58 mà 55 kg

về hidden card thì mình dính chin su mà

à mà bạn có tập thể dục ko

Brittana
#2003 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 04:17:59(UTC)
Brittana

Danh hiệu: DASer

Gia nhập: 11-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 20 lần

theo cá nhân mình nghĩ, nguyên nhân sợ ngày relax chỉ đơn giản là do tự bản thân mình tạo ra như: ám ảnh, sợ ăn nhiều quá sẽ tăng cân lại, sợ ảnh hưởng ketosis..... hoặc do cơ địa như: bao tử làm việc k tốt do đã quen kiêng đường và tinh bột, dẫn đến khó tiêu, tích nước thì cơ thể sẽ mệt mỏi nặng nề. còn ngày relax chính xác K HỀ làm cho mình mập trở lại hay tích mỡ trở lại cho dù có ăn nhiều đến như thế nào. lý do đơn giản là mỡ k thể tích tụ lại đc từ số đường và tinh bột mình nạp chỉ trong 2 ngày (tức chưa đầy 48h nạp thức ăn).

ví dụ như bữa trc mình có nói sau 2 ngày xả mình tăng vèo 3kg nhưng hôm sau das lại thì do ăn nhiều quá vào 2 hôm trước mà bụng bị tích trữ thức ăn, chậm tiêu hóa nên nguyên ngày mà mình chỉ ăn lèo tèo chưa đến 100gr thịt, ít rau, chủ yếu khát nhiều nên uống nước. đến trưa ngày das t2 thì bụng nhẹ đi nhiều vì mình đi lại tích cực cho đỡ tức bụng, bao tử đã chịu tiêu hóa thức ăn xuống, thì leo lên cân 3kg tăng hoàn toàn biến mất, trả lại đúng số cân trc 2 ngày relax. đây hoàn toàn là sự thật mình theo dõi trên cơ thể mình, k có bịa đâu.

với cái nữa, mỗi ng mỗi cơ địa, lối sống, cách ăn khác nhau, nên mình k thể nhìn ngta mà tự đánh giá mình y như vậy được, k phải quá trình sụt giảm chậm hơn là das sai hay bn k thế này k thế kia như ng khác là das có vấn đề. mình phải tự rút ra chế độ ăn hợp lý cho bản thân để đạt đc kết quả tốt nhất.

thời gian đầu (khoảng 1 tháng) mình cứ ăn bình thường (là ăn nhiều mỡ đc thì tốt, hoặc chỉ ăn theo khả năng thôi), nhớ tuyệt đối theo sát tài liệu das, tiếp khoảng 2 tuần tiếp theo mà thấy bắt đầu giảm chậm thì tự biết phải cutting (mình thấy dù béo nhiều hay ít gì cũng phải vậy), cut sao mà đừng để cơ thể thấy đói là được (k đói mà ăn hoài là thành thừa rồi), thèm đường hay tinh bột thì ăn rau luộc vào điều tiết dịch vị hoặc uống nước lọc sẽ đỡ hơn nhiều. sau nữa, cố gắng das kèm hoạt động toàn thân, sẽ thúc đẩy quá trình trao đổi chất trong cơ thể diễn ra nhanh hơn -> kết quả tự khắc sẽ tốt hơn. mình thấy khá đơn giản mà đúng không? đừng tự tạo áp lực cho mình nếu không sẽ rất mau chóng bỏ cuộc, chuyện giảm cân không bao giờ là chuyện một sớm một chiều được hết. 

lần này mình áp dụng tiếp sang 12-1 (sau 2 kì 6-1 và 5-2). hôm nay là ngày t5, mình chỉ ăn theo cảm giác cơ thể thôi, muốn ăn đủ 3 bữa nhưng nguyên ngày chỉ thấy đói 2 lần và ăn rất mau no, có khi nhìn đồ ăn thừa lại cứ thấy tiếc là mình lại cố ăn thêm vì nghĩ vài miếng chắc k sao đâu thì hậu quả là bị tức bụng khó chịu lắm. , xong kì này mình sẽ báo kết quả chính xác vs cả nhà, tính tổng quá trình thì mình theo das gần đươc 1,5 tháng r, cơ thể giảm mức bình thường, k nhanh k chậm vì vẫn đang lười chưa chịu tập thể dục lại  

mọi người cùng nhau cố gắng nhé, chúc vui! ^_^ 

2 Người đã cảm ơn Brittana cho bài gửi hữu ích này.
Dr.D on 22-11-2012(UTC), Hoàng Nhung on 22-11-2012(UTC)
dangminhthao
#2004 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 04:28:05(UTC)

Gia nhập: 10-10-2012(UTC)

Chào Dê và mọi người.

Mình nói ra trường hợp của mình nhờ Dê tư vấn giúp nhe.

Cách đây 1 tháng mình bắt đầu DAS, sau 14 ngày mình xả, đến ngày 15 mình bị tụt đường huyết phải nhập viện và bác sĩ truyền nước. Sau đó mình xả mất 5 ngày, và Dê khuyên là mình có thể 5-2. Mình làm theo nhưng sau đó cũng hơi mệt nên mình xả luôn. Tuy nhiên mình cũng không ăn tinh bột và đường nhiều, chỉ vi phạm là uống sữa và ăn ít trái cây thôi. Nhưng bây giờ mình muốn DAS lại, tuy nhiên thể trạng mình không mập nên mình cũng không cần giảm kg nhiều chỉ không muốn tăng cân và vòng bụng nhỏ như bây giờ thôi. Vây mình có thể 5-2 hay là phải 14-2 lại từ đầu vì thể trạng mình cũng hơi yếu, hơi chóng mặt.

Dê và các bạn giúp mình nhe.

Cám ơn nhiều lắm

totatdat
#2006 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 10:34:36(UTC)

Gia nhập: 11-11-2012(UTC)

m đang lowcarb ,ai có món nào ăn sáng cho mình với thay đổi cho đỡ ngán.

danyol
#2007 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 01:26:52(UTC)
danyol

Gia nhập: 13-11-2012(UTC)

Mình đang trong giai đoạn 14 ngày. Hôm nay là ngày thứ 11. Cảm thấy có chút thay đổi nho nhỏ dù là ko biểu hiện rỏ lắm.
Ad cho mình xin ý kiến như sau:
-Mình làm trong bộ phận bếp bánh. Hôm nay có nấu chè và rau câu cho khách. Mình nêm 2 cái đấy lại xem có vừa ăn không, và 2 cái nêm ấy chưa đến 1 muỗng cơm nhé. Thế có ảnh hưởng đến 14 ngày của mình ko?
-Trong lúc làm việc mà cảm thấy đói, mình thương hay bỏ vào mồm như gà chiên rồi áo sốt me bên ngoài, hoặc là thịt, tôm luộc đc trộn trong gỏi( nộm). Thế những thứ ây có quan trọng trong việc LC ko?

1m86 mà vòng bụng 105cm thì sao đẹp được. DAS để có vong bụng 70~75cm và cân nặng chỉ còn 70kg~76kg thôi nào!
Dr.D
#1985 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:13:35(UTC)
Dr.D

Danh hiệu: Administration

Nhóm: Administrators
Gia nhập: 07-11-2011(UTC)

Đã cảm ơn: 193 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: dthaona Go to Quoted Post

Bài viết gốc được gửi bởi: Dr.D Go to Quoted Post

Bài viết gốc được gửi bởi: dthaona Go to Quoted Post

Các chị đã vào trạng thái đốt mỡ chia sẻ cho em dấu hiệu vào trạng thái đó với ạ, e das đc 18 ngày rồi, mấy ngày đầu bị vi phạm knorr( ad dê bảo das lại) rồi có bữa ăn thịt kho tàu có khoắng đường làm màu ( nhưng em đã nhúng rửa miếng thịt qua bằng nước canh) rùi có hôm ăn nầm bò nướng, nó có ướp sống vs bột đao. Còn lại là nghiêm chính, ăn đc nhiều dầu mỡ và có cutting.

Hiện tại e thấy cả ngày ko bị đói gì cả, ăn 1 tí đã thấy no, nhưng ko khát nước gì cả. Có giảm đc 2kg, mặt có gầy hơn 1 tí, các vòng ko có chuyển biến đáng kể.

Vậy em đã vào ketosis chưa vậy ạ. E hỏi để relax vì thấy ko giảm đc số đo vòng mà bụng còn có phần to hơn.

Cứ phải DAS tầm 1 tháng trở lên thì kết quả mới rõ rệt ( nếu bạn ko béo lắm thì càng giảm chậm ).

A dê chưa trả lời câu hỏi của em kìa, bây h e das tiếp hay là relax ạ, và dấu hiệu đã vào ketosis và em đã vào ketosis chưa vậy ad

Cứ sau 14 ngày là vào được Ketosis rồi, giờ bạn cứ 5-2 và cutting luôn.

Dr.D
#1991 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:15:38(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: BlueSky-Tiger Go to Quoted Post
Buồn quá, huhu
Mình post tâm sự này ad D đừng mắng mình là làm nhụt ý chí mọi người nhé, vừa xả hôm t6, t7 vừa rồi thế mà hôm mới là thứ 3 qua k thể nhịn nổi nữa, buổi chiều làm ngay mấy cái bánh ngọt, huhu. Lúc nào cũng mơ có body đẹp thế mà cái mồm thì k chịu khổ.
Ngày hôm nay lại ôm ' cái máng lơn', cố gắng đến củ nhật tơí phải đi đám cưới thì xả vậy.
Dr Dê cho m hỏi là nếu thỉnh thoảng m das 3-1, hoặc 4-1 thì chắc chắn là giảm chậm hơn rồi nhưng k phải 14-2 lại đúng k?
Có ai biết địa chỉ mua online Whipping Cream hoặc bạn nào bán thì cho mình oder mới, chắc có cái này dùng với cafe thì mình sẽ k phá giới nữa đâu. Cứu mình nha. Thanksssssssss.

Tất nhiên là 4-1 hoặc 3-1 thì phải giảm chậm hơn 5-2 hoặc 6-1 rồi. Không phải 14-2 lại.
Dr.D
#1995 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:18:37(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: Thanhthuy Go to Quoted Post

lâu lâu rồi mới có time vào 4rum. Tình hình là sau 2 tháng DAS em đã giảm được 8,5kg rồi, từ 74kg--->65,5kg. Hiện tại em vẫn DAS 5-2, em muốn giảm thêm 5,5kg nữa thì vẫn nên duy trì 5-2 đúng ko Ad? Bây giờ mỗi ngày em ăn 1-2 lạng thịt thôi, như vậy có thể giảm cân đc ko ad? Hôm qua đứng lên cân con 65.5 mà mừng quá, suýt khóc luôn T__T!

Bạn đang giảm tốt thì cứ 5-2 mà làm nhưng chú ý càng về sau sẽ càng chậm hơn, tầm 50kg-55kg thì nên cutting ( ăn vừa đủ no ) chứ đừng ăn phè phỡn quá. Ăn bao nhiêu thịt là tùy khả năng của bạn chứ ép buộc là phải ăn bao nhiêu.

Dr.D
#2002 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:23:35(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: totatdat Go to Quoted Post

DR.D cho e hỏi là e đang DAS và tập gym, vậy trước khi tập e ăn đồ có đường hoặc tinh bột có sao ko ạ.còn những bữa còn lại e ăn đúng theo như DAS

Được, bữa nào tập Gym thì ăn Tinh Bột + Đường còn bữa nào ko tập thì DAS ( tất nhiên là đừng để quá 2 ngày ăn Tinh Bột + Đường liên tiếp trở lên )

1 người đã cảm ơn Dr.D cho bài gửi hữu ích này.
totatdat on 22-11-2012(UTC)
Dr.D
#2005 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:29:26(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: dangminhthao Go to Quoted Post

Chào Dê và mọi người.

Mình nói ra trường hợp của mình nhờ Dê tư vấn giúp nhe.

Cách đây 1 tháng mình bắt đầu DAS, sau 14 ngày mình xả, đến ngày 15 mình bị tụt đường huyết phải nhập viện và bác sĩ truyền nước. Sau đó mình xả mất 5 ngày, và Dê khuyên là mình có thể 5-2. Mình làm theo nhưng sau đó cũng hơi mệt nên mình xả luôn. Tuy nhiên mình cũng không ăn tinh bột và đường nhiều, chỉ vi phạm là uống sữa và ăn ít trái cây thôi. Nhưng bây giờ mình muốn DAS lại, tuy nhiên thể trạng mình không mập nên mình cũng không cần giảm kg nhiều chỉ không muốn tăng cân và vòng bụng nhỏ như bây giờ thôi. Vây mình có thể 5-2 hay là phải 14-2 lại từ đầu vì thể trạng mình cũng hơi yếu, hơi chóng mặt.

Dê và các bạn giúp mình nhe.

Cám ơn nhiều lắm

Cơ thể bạn có vẻ nhạy Carb quá nên vừa xả Relax phát đã bị hạ đường huyết rồi ( do đường huyết tăng cao khiến Insulin tiết ra quá nhiều làm đường huyết bị hạ đột ngột ). Bạn thứ chế độ 6-1 xem.

Dr.D
#2008 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:31:41(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: danyol Go to Quoted Post

Mình đang trong giai đoạn 14 ngày. Hôm nay là ngày thứ 11. Cảm thấy có chút thay đổi nho nhỏ dù là ko biểu hiện rỏ lắm.
Ad cho mình xin ý kiến như sau:
-Mình làm trong bộ phận bếp bánh. Hôm nay có nấu chè và rau câu cho khách. Mình nêm 2 cái đấy lại xem có vừa ăn không, và 2 cái nêm ấy chưa đến 1 muỗng cơm nhé. Thế có ảnh hưởng đến 14 ngày của mình ko?
-Trong lúc làm việc mà cảm thấy đói, mình thương hay bỏ vào mồm như gà chiên rồi áo sốt me bên ngoài, hoặc là thịt, tôm luộc đc trộn trong gỏi( nộm). Thế những thứ ây có quan trọng trong việc LC ko?

Sau 11 ngày rồi thì cơ thể cũng đã vào Ketosis nên bạn có nêm chút cũng ko sao. Tất nhiên là muốn giảm nhanh thì cố gắng đừng để dính Tinh Bột + Đường nào.

Dr.D
#2009 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:36:23(UTC)
Dr.D

Để tiện cho việc theo dõi, cứ sau 100 trang thì sẽ khóa Topic cũ và lập Topic mới, mọi người sang Topic mới hỏi đáp nhé:

Topic 2: http://forum.dasdiet.vn/...c-mac-se-post-o-day.aspx

Ai đang xem chủ đề này?
Guest (3)
100 Trang«<9899100
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.
Mudim v0.8 Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp Tự động Chính tả Bỏ dấu kiểu mới [  Bật/Tắt (F9) Ẩn/Hiện (F8) ]

Bản quyền bởi YAF 1.9.5.5 | YAF © 2003-2011, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.328 giây.