logo
Chào bạn! Tài khoản diễn đàn và trang tin là khác nhau. Bạn bạn vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng Ký.

Thông báo

Icon
Error

100 Trang123>»
Topic 2-Dành cho các DASer giao lưu, đặt câu hỏi, viết nhật ký ( mọi vấn đề thắc mắc sẽ post ở đây )
Dr.D
#1 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:33:34(UTC)
Dr.D

Danh hiệu: Administration

Nhóm: Administrators
Gia nhập: 07-11-2011(UTC)

Đã cảm ơn: 193 lần

Mọi người đặt câu hỏi tại đây nhé. 

11 Người đã cảm ơn Dr.D cho bài gửi hữu ích này.
Thanhthuy on 22-11-2012(UTC), Brittana on 22-11-2012(UTC), Vua_baby on 22-11-2012(UTC), Hoàng Nhung on 22-11-2012(UTC), thien binh on 18-12-2012(UTC), hadaidot on 05-07-2013(UTC), BrownSkinLady on 08-07-2013(UTC), Thu Hoài on 04-11-2013(UTC), LoveLeo87 on 14-04-2014(UTC), thanhthaoshop on 11-08-2014(UTC), pinkstar149 on 08-06-2016(UTC)
dthaona
#2 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 06:24:56(UTC)
dthaona

Danh hiệu: DASer

Nhóm: Registered
Gia nhập: 04-07-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 8 lần
Hihi em mở hàng nhé, e đắt khách lắm đấy ạ :D. Cảm ơn ad dê và ad chuối nhé
Thanhthuy
#3 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 10:29:19(UTC)

Danh hiệu: Member

Gia nhập: 21-09-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 3 lần
Chúc nhà mới đắt khách, các dì các Bác mau lấy đc vóc dáng chuẩn, cả nhà Minh cùng cố gắng diệt giặc mỡ.
Híc hôm nay nhìn bánh gato quyến rũ quá, vừa làm mấy miếng xong....ăn xong hôi hân quá, ko lẽ xả luôn ngày Hnay rồi bắt đầu lại nhỉ...
dthaona
#4 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 10:49:43(UTC)
dthaona

Bài viết gốc được gửi bởi: Thanhthuy Go to Quoted Post
Chúc nhà mới đắt khách, các dì các Bác mau lấy đc vóc dáng chuẩn, cả nhà Minh cùng cố gắng diệt giặc mỡ.
Híc hôm nay nhìn bánh gato quyến rũ quá, vừa làm mấy miếng xong....ăn xong hôi hân quá, ko lẽ xả luôn ngày Hnay rồi bắt đầu lại nhỉ...

Lỡ ăn rồi thì phải coi như relax luôn chứ chị hihi. Hôm nay là ngày relax đầu tiên sau 20 ngày li thân vs carb,tuy cũng ăn nhiều thứ nhưng chán lắm ấy, chỉ thèm ăn để trả thù những ngày thèm thuồng thôi, từ sáng h e ăn xôi bánh ruốc oreo kem rùi keke
plastic178
#5 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 11:35:29(UTC)

Danh hiệu: Newbie

Gia nhập: 22-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 2 lần

Nghiên cứu pp này rất lâu òi. Hôm nay xin phép dc gia nhập. Mọi ngi ủng hộ tinh thần mình với nhé

i love das
#6 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 01:31:05(UTC)
i love das

Gia nhập: 07-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 3 lần
mọi người ơi chin su không ăn được chẳng nhẽ lại ăn muối
totatdat
#11 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 03:19:30(UTC)

Gia nhập: 11-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 7 lần

DR.D cho e hỏi là e đang DAS và tập gym, vậy trước khi tập e ăn đồ có đường hoặc tinh bột có sao ko ạ.còn những bữa còn lại e ăn đúng theo như DAS

Được, bữa nào tập Gym thì ăn Tinh Bột + Đường còn bữa nào ko tập thì DAS ( tất nhiên là đừng để quá 2 ngày ăn Tinh Bột + Đường liên tiếp trở lên )

==>>e trong giai đoạn 14 ngày cũng đc ạ.hay là đợi sau 14 thì ăn đc

totatdat
#7 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 03:23:38(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: i love das Go to Quoted Post

ăn nước mắm khác thôi

dthaona
#12 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 03:37:58(UTC)
dthaona

Bài viết gốc được gửi bởi: totatdat Go to Quoted Post

DR.D cho e hỏi là e đang DAS và tập gym, vậy trước khi tập e ăn đồ có đường hoặc tinh bột có sao ko ạ.còn những bữa còn lại e ăn đúng theo như DAS

Được, bữa nào tập Gym thì ăn Tinh Bột + Đường còn bữa nào ko tập thì DAS ( tất nhiên là đừng để quá 2 ngày ăn Tinh Bột + Đường liên tiếp trở lên )

14 ngày đầu phải tuyệt đối chứ a

dthaona
#9 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 04:43:46(UTC)
dthaona

ăn nước mắm khác thôi

tập ăn nhạt đi ạ :D, vừa tốt cho thận, e bây h toàn ăn thịt luộc không, chả chấm gì cũng thấy ngon hi. KO thì mua nước mắm cốt

bloodysea
#14 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 05:18:12(UTC)

Gia nhập: 09-11-2012(UTC)

cơ mà sao mình thấy chai chinsu nhà mình ghi carb = 0 nhỉ :D

Dr.D
#13 Đã gửi : 22/11/2012 lúc 09:01:16(UTC)
Dr.D

Danh hiệu: Administration

Nhóm: Administrators
Gia nhập: 07-11-2011(UTC)

Đã cảm ơn: 193 lần

Tất nhiên là sau 14 ngày rồi.

Brittana
#8 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 12:32:31(UTC)
Brittana

Gia nhập: 11-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 20 lần

ăn nước mắm khác thôi

> ăn muối là healthy nhất luôn đó bn 

Bài viết gốc được gửi bởi: bloodysea Go to Quoted Post

cơ mà sao mình thấy chai chinsu nhà mình ghi carb = 0 nhỉ :D

> mình nghĩ k ghi k có nghĩa là k có. nc tương vn giờ ăn cái nào vô hậu cũng ngọt lừ mà, nhất là chinsu. giờ mình cạch chinsu hết, cái nc mắm nam ngư của chinsu cũng cho de luôn í. thật ra ăn ít thật ít vẫn đc, nhưng nhỡ nhạy carb thì xem như dính đèn đỏ r, cẩn thận vẫn tốt hơn.

BTW, ĂN TÂN GIA ĐÊ 

chia sẻ nhỏ cùng mn, hiện tại một ngày mình chỉ có thể ăn đc 1 bữa chính (lúc gần tối) và một bữa phụ (sáng sau khi thức dậy khoảng 1h) thôi, và hoàn toàn k đói, nên thiết nghĩ cutting luôn cho nó lành.

Heomapu
#15 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 12:50:35(UTC)

Gia nhập: 23-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 6 lần
Hi ace , mình là mem mới , muốn giam cân theo Das . Tình hình là bi giờ minh cao 1m50 , cân nặng tới 62kg huhu nên mong ace cứu mình để mình giảm dc bao nhiêu hay bấy nhiêu hix . 10kg hay 12kg thì ko bít giảm đc ko . Hôm nay mình Das ngày đầu tiên , sáng đi bộ trên máy ở phòng tập gym , về ăn 2 trứng chiên +1 ly cafe đá với đường ăn kiêng , trưa 1/2 con cá nấu canh chua , chiều 3 con ghẹ hấp , tối đói quá ăn thêm mấy con cá kèo nướng nữa , ko biết mình ăn vậy có đúng ko , mong ace giúp đỡ nha
totatdat
#16 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 07:37:18(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: Heomapu Go to Quoted Post
Hi ace , mình là mem mới , muốn giam cân theo Das . Tình hình là bi giờ minh cao 1m50 , cân nặng tới 62kg huhu nên mong ace cứu mình để mình giảm dc bao nhiêu hay bấy nhiêu hix . 10kg hay 12kg thì ko bít giảm đc ko . Hôm nay mình Das ngày đầu tiên , sáng đi bộ trên máy ở phòng tập gym , về ăn 2 trứng chiên +1 ly cafe đá với đường ăn kiêng , trưa 1/2 con cá nấu canh chua , chiều 3 con ghẹ hấp , tối đói quá ăn thêm mấy con cá kèo nướng nữa , ko biết mình ăn vậy có đúng ko , mong ace giúp đỡ nha

đời sống DAS cao quá, cứ đc ăn hải sản hoài

totatdat
#17 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 07:49:08(UTC)

Sự độc hại của ASPARTAME

Bác Sĩ chuyên về thần kinh Vi Sơn .

Các bạn thân mến:
Tôi mới nhận được một tài liệu về Aspartame mà tôi thấy vô cùng bổ ích về loại 'đường hóa học' (thực ra nó không phải là đường mà là 'chất tạo vị ngọt') Aspartame được bán dưới các tên thương mại như Nutra Sweet, Equal v.v...

Là một bác sĩ chuyên về thần kinh, và trước đây đã dạy BiochemistryPsychopharmacology (Tôi có làm một Seminar 6 tiếng đồng hồ về đề tài này, đã được thâu vào DVD), tôi đã biết từ lâu về khả năng độc hại của các hóa chất thuộc nhóm Glutamate Aspartate. Nhưng có một điều rất là đáng xấu hổ (embarrassing) cho tôi là tôi đã dùng một số lượng rất lớn Aspartame hàng ngày trong nhiều năm mà lại không biết. Nguyên do là tôi bị Type II Diabetes. Nhưng vì là loại người 'hảo ngọt' (ít nhất là nghĩa đen), từ 4 năm nay tôi đã dùng hàng ngày 'Diet Coke' hoặc 'Diet Pepsi', nghĩ rằng họ dùng Saccharin để làm ngọt. Nhưng thực ra họ dùng Aspartame.

Từ hai năm nay, tôi bắt đầu bị nhức đầu hằng ngày, rồi bị đau nhức khắp người, nhất là ở vùng gáy (giống như triệu chứng của Fibromyalgia), nhức các khớp xương, hay chóng mặt, suy giảm tập trung (nhưng trí nhớ thì còn tốt), mắt mờ, có nhiều khi như muốn xỉu. Các triệu chứng này càng ngày càng nặng thêm. Tôi rất buồn, sợ bà xã và người thân lo, tôi không hề nói cho ai cả. Tự mình khám nghiệm thần kinh mình, thì không thấy có symtoms của Focal hay Lateralization, nên khả năng bị Brain Tumor, Multiple Sclerosis, Lou Gehrig's Disease (ALS), Metformin Induced Lactic Acidosis v.v... đều bị loại sau các thử nghiệm. Tôi buồn lắm và nghĩ có lẽ chẳng còn lâu mình sẽ về chầu ông bà. Bây giờ bạn có thể hiểu tại sao tôi mua Webhosting Service 10 năm cho TMC (visontmc.com) và muốn có người thay tôi điều hành cái website này nếu...có chuyện gì xảy ra cho tôi. Cho tới độ hai tuần trước đây, bực bội quá vì không biết tại sao mình lại có các triệu chứng càng ngày càng nặng, tôi quyết định duyệt qua tất cả các nguyên nhân có thể (probable causes). Tôi đã tự làm tất cả các thử nghiệm để loại bỏ tất cả các nguyên nhân có thể gây bệnh hoặc triệu chứng, nhưng chỉ còn thiếu có cái khía cạnh về 'diet' (ẩm thực). Tôi mới đọc các thành phần chứa đựng trong các chai Diet Coke hay Diet Pepsi mà tôi đã uống rất nhiều, hàng ngày trong nhiều năm. Tôi mới tá hoả khi nhận ra cái sweetener họ dùng không phải là 'Saccharin' mà là 'Aspartame'. Tôi tức khắc ngưng các chất uống và các thức ăn có Aspartame. Chỉ độ 10 ngày sau đó thì các triệu chứng mà tôi đã có và ngày càng nặng lên trong nhiều năm qua đã bớt được tới 70%. Và mỗi ngày, tôi thấy sức khoẻ của tôi trên đường phục hồi một cách rõ rệt.Như đã nói ở trên, Psychopharmacology, Neurophysiology và Biochemistry là ngành tôi đã dạy trong thời gian còn làm giáo sư thần kinh của nhiều trường đại học ở Texas, nói vậy không phải để khoe khoang với các bạn, mà chỉ để chứng minh là tôi không thuộc thành phần dễ bị lung lạc bởi một bài báo hay nguồn dư luận. Tất cả các điều có ở trong PPS đính kèm sau đây, tôi có thể xác nhận là xác thực trên phương diện khoa học. Các bạn nào còn dùng thức ăn, thức uống có chứa Aspartame (Nutra Sweet; Equal, Spoonful...), tôi khuyên nên ngưng, vì thật ra Aspartame là một chất độc, ngay cả khi bạn không phát triển triệu chứng như tôi. Nó còn độc hơn đối với trẻ em (children). Nếu bạn nào thích vị ngọt như tôi, thì đổi qua Saccharin (tôi không biết Splenda (sucralose) có thật sự an toàn hay không, dù trên lý thuyết chưa thấy bằng cớ nó có thể độc hại). Vài dòng tâm sự thật chân tình với các bạn quý mến, vì quả thực nói về cái sai lầm độc hại mà có vẻ 'stupid' của mình, có phần nào 'embarrassing', làm mình thấy mắc cở quá.
==>>không biết bác DR.D nghĩ thế nào cho mọi người ý kiến.đang định ăn đường ăn kiêng mà đọc sợ quá.mọi người ai ăn đường ăn kiêng có triệu chứng gì không.

1 người đã cảm ơn totatdat cho bài gửi hữu ích này.
Nguyen on 14-05-2013(UTC)
princessFiona
#10 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 11:28:54(UTC)
princessFiona

Gia nhập: 13-09-2012(UTC)

Ăn mắm Phú Quốc í bạn, thành phần chỉ có muối và cốt cá thôi, hoặc mắm Hạnh Phúc cũng tương tự. Mua ở big C nhìu lắm :), hình như mắm 584 cũng đc. Ăn ko thấy ngọt lợ tí nào đâu.

Cao 1m64.
15/10:Nặng 72 kg (xấu hổ quá :">). 96-82-105.
23/11:Nặng 68 kg (vẫn xấu hổ :">). 94-76-103.
30/01:Nặng 64 kg (vẫn xấu hổ :">). 92 - 70 - 98 (Hy vọng sẽ được vậy :D)
Cố lên công chúa béo ú :))
princessFiona
#20 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 11:39:27(UTC)
princessFiona

Gia nhập: 13-09-2012(UTC)

Nhân dịp có nhà mới, mình làm cái bản tổng kết nhỉ ^^.

Sau 1 tháng 1 tuần theo DAS (từ 15/10/2012 đến nay là 23/11/2012), mềnh đã giảm được hình như tầm 4kg, bụng trên nhỏ đi 5cm, bụng dưới 1,2 cm, đùi 2cm, bắp chân 1,5 cm, bắp tay 1.5 cm, ngực 2cm, vòng 3 hình như 3cm. ( Cái vụ giảm bắp tay bắp chân làm mình cứ há mồm ra ngạc nhiên mãi :)). Ko hiểu sao mà được thế nữa). Tóm lại là giảm ko nhiều (như mình kì vọng) nhưng mình thấy cũng hài lòng ^^, ai cũng khen nhẹ nhõm đi đôi chút.

Trong 1 tháng đầu mình rất ngoan, ko đèn vàng đèn đỏ gì cả. Chỉ trứng thịt cá rau xanh, ko cà chua, bơ, phomat, ko đường ăn kiêng, không hoa quả chua, .... Nhưng 3 hôm gần đây thì .... .:T.T:.. Ngày đầu mình măm thịt rang có đường, tu hết 1 ly sinh  tố xoài, ngày 2 thì 1 quả quýt và ngày 3 tức là hôm nay thì vừa xơi hơn 1 chục táo ta (chua lét). Hối hận đầy mình :(. Tự hứa với bản thân vi phạm nốt đến Chủ nhật (cho qua 2 cái đám cưới :))) rồi sáng tuần sẽ lại ngoan ngoãn chỉ toàn đèn xanh. Các bạn cổ vũ mình với nhá. Cố lên !!!!!!! ^^

Cao 1m64.
15/10:Nặng 72 kg (xấu hổ quá :">). 96-82-105.
23/11:Nặng 68 kg (vẫn xấu hổ :">). 94-76-103.
30/01:Nặng 64 kg (vẫn xấu hổ :">). 92 - 70 - 98 (Hy vọng sẽ được vậy :D)
Cố lên công chúa béo ú :))
Heomapu
#24 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 11:45:20(UTC)

Cho mình hỏi thêm vd mình ra quán ăn nhưng ko ăn tinh bột , chỉ ăn đồ ăn thui thì có phạm quy tac của Das ko ace biết xin trả lời giúp mình nha ! Vì nghe thằng em mình nói ăn vậy cũng có đường trong món ăn phải ko a ??? Hỏi rõ để mình theo cho nó hiệu quả !
Heomapu
#21 Đã gửi : 23/11/2012 lúc 11:50:12(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: princessFiona Go to Quoted Post

Nhân dịp có nhà mới, mình làm cái bản tổng kết nhỉ ^^.

Sau 1 tháng 1 tuần theo DAS (từ 15/10/2012 đến nay là 23/11/2012), mềnh đã giảm được hình như tầm 4kg, bụng trên nhỏ đi 5cm, bụng dưới 1,2 cm, đùi 2cm, bắp chân 1,5 cm, bắp tay 1.5 cm, ngực 2cm, vòng 3 hình như 3cm. ( Cái vụ giảm bắp tay bắp chân làm mình cứ há mồm ra ngạc nhiên mãi :)). Ko hiểu sao mà được thế nữa). Tóm lại là giảm ko nhiều (như mình kì vọng) nhưng mình thấy cũng hài lòng ^^, ai cũng khen nhẹ nhõm đi đôi chút.

Trong 1 tháng đầu mình rất ngoan, ko đèn vàng đèn đỏ gì cả. Chỉ trứng thịt cá rau xanh, ko cà chua, bơ, phomat, ko đường ăn kiêng, không hoa quả chua, .... Nhưng 3 hôm gần đây thì .... .:T.T:.. Ngày đầu mình măm thịt rang có đường, tu hết 1 ly sinh  tố xoài, ngày 2 thì 1 quả quýt và ngày 3 tức là hôm nay thì vừa xơi hơn 1 chục táo ta (chua lét). Hối hận đầy mình :(. Tự hứa với bản thân vi phạm nốt đến Chủ nhật (cho qua 2 cái đám cưới :))) rồi sáng tuần sẽ lại ngoan ngoãn chỉ toàn đèn xanh. Các bạn cổ vũ mình với nhá. Cố lên !!!!!!! ^^

Bạn ui ăn thịt rang có ướp đường cũng ko đúng Das ha bạn ???
1 người đã cảm ơn Heomapu cho bài gửi hữu ích này.
Nguyen on 14-05-2013(UTC)
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (5)
100 Trang123>»
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.
Mudim v0.8 Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp Tự động Chính tả Bỏ dấu kiểu mới [  Bật/Tắt (F9) Ẩn/Hiện (F8) ]

Bản quyền bởi YAF 1.9.5.5 | YAF © 2003-2011, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.647 giây.