logo
Chào bạn! Tài khoản diễn đàn và trang tin là khác nhau. Bạn bạn vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng Ký.

Thông báo

Icon
Error

100 Trang«<96979899100>
Topic 1-Dành cho các DASer giao lưu, đặt câu hỏi, viết nhật ký ( mọi vấn đề thắc mắc sẽ post ở đây )
Brittana
#1961 Đã gửi : 17/11/2012 lúc 05:28:41(UTC)
Brittana

Danh hiệu: DASer

Nhóm: Registered
Gia nhập: 11-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 20 lần

tình hình rất ư là tình hình, sau 1 đợt 6-1 1 đợt 5-2 thì giờ thèm carb khủng khiếp (chỉ có ăn tinh bột như cơm là thấy ớn ớn thôi, k thèm tinh bột) làm 2 ngày xả trc ăn carb liên tù tì, ăn như trả thù đời, bụng tức anh ách vẫn cứ ăn và kết quả là tăng vèo 3kg 

Bài viết gốc được gửi bởi: BlueSky-Tiger Go to Quoted Post
Chào cả nhà, vào up số đo khoe với cả nhà đây
Cân nặng: đã giảm 1kg nữa, giờ còn 64kg
V1: 96--- giảm nha
V2a ( eo): 84--- cái này giữ nguyên huhu
V2b( bụng dưới): 91-- giảm nha
V3: 97 --- cũng giảm.
Lại có thêm động lực để tiếp tục rồi. Dạo này hay thèm đồ ngọt quá, k như sau 13-2 và 5-2 đầu tiên, những ngày đó ăn carb chẳng ngon j, còn 2 tuần vừa rồi lúc nào cũng thấy thèm mới lạ chứ thế nên lần xả trước và hôm nay ăn đồ ngọt nhiều khủng khiếp luôn. Nhưng check số đo và cân nặng là quyết tâm lại ngùn ngụt rồi. Hehehe.

> chúc mừng chúc mừng  mình v2 cũng đứng yên sau 2 tuần theo dõi, v1 thì sụt mà v3 cũng sụt >< có khi nào das riết mốt 3 vòng bằng nhau k? haha 

1 người đã cảm ơn Brittana cho bài gửi hữu ích này.
hoaithuong1951975@gmail.com on 18-02-2013(UTC)
dthaona
#1930 Đã gửi : 17/11/2012 lúc 10:54:03(UTC)
dthaona

Gia nhập: 04-07-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 8 lần

Trích dẫn:

Em cao 1m56, Cân nặng trước kia khi ăn uống bình thường lúc nào cũng là 52, cao nhất là 53 

cân nặng sau khi theo Das lúc nào cũng là 48,5 => 49,5 là cao nhất. ( những ngày thả thì cao nhất là 52, nhưng hôm sau đó Das là nó lại xuống ngay 48 ~ 49 , thế nên cái giảm 3kg kia nó là lượng nước tích trong cơ thể thôi chứ k có gì đâu ạ Eh? )

số đo vòng 2 là 83 cm ( tình hình là em tìm mãi k ra cái thước đo, nên em dùng dây quấn quanh bụng rồi lấy thước kẻ đo, chắc có sai số 1,2cm :( )

thực ra em không hiểu cutting lắm, nó là giảm ăn xuống đúng không ạ ? em nghĩ nó ở giai đoạn duy trì ? em thì nghĩ mình vẫn đang trong giai đoạn giảm :-? 

nghĩ là nghĩ thế nhưng từ giữa giữa tháng 8 là em ( có thể coi là ) cutting vì em thấy em ăn nhiều quá Eh? nên em đã giảm, ăn ít đi. vào tháng 10 thì lại càng ăn ít nữa, vì em không có nhiều thời gian, đa số là ăn sáng lúc 9h, trưa lúc 1 hoặc 4h hoặc có khi không ăn gì, tối thì tầm 23h mới ăn ( có vẻ hơi quái nhưng tại lịch học + làm việc của em nó thế T.T ) 

Thực đơn thì em hay ăn đồ luộc như : đùi gà, chân giò heo, trứng, xương . đồ rán: Thịt lợn rán, cánh gà rán, cá rán, trứng rán. đồ xào như su hào, rau cải bắp. đôi khi xào không, đôi khi vs thịt bò, mề gà. Súp ( canh ) : nước luộc đằng trên cho thêm ít bắp cải hoặc su hào vào.

Mỗi buổi em ăn một món trong số đó ạ ( thực đơn có vẻ chán @@ ), có tuần bận quá, em luộc 4 cái chân giò và 4 đùi gà, sáng trước khi đi học ăn một cái, chiều về ăn một cái, đói thì gặm một quả dưa chuột ^^ ăn như thế 5 ngày = 4 chân giò, 4 đùi gà , 2 quả dưa chuột.

uống thì em uống nước suối thôi. Thỉnh thoảng hứng lên mới uống cola light. 

P/s: em cũng ở châu âu ạ, cụ thể là ở đức...dạo này lạnh quá, trưa đi học đói toàn thèm vào căng tin, sáng thì k dậy được mà gói đồ ăn...oà oà...

Ah, về que thử nữa, đợt đầu mới Das ăn nhiều, thử que nó chỉ chuyển màu hơi hồng hồng, đợt Das sau này ăn ít, đôi khi là bỏ đói - thử que nó hồng tím đậm luôn ạ.

Mong Ad D và anh chị nào có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên với ^^

bạn giống mình chiều cao cân nặng và số đo vòng quá, mình nghĩ nên cố gắng ăn ít đi là ok

dthaona
#1929 Đã gửi : 17/11/2012 lúc 11:11:03(UTC)
dthaona

Bài viết gốc được gửi bởi: kool.angel Go to Quoted Post

Bài viết gốc được gửi bởi: Dr.D Go to Quoted Post

Bài viết gốc được gửi bởi: kool.angel Go to Quoted Post

Em bắt đầu Das từ 4.6 , sau hai ngày Das thì giảm ngay 3 cân ( 52 => 49 ) Từ đó đến này thì k có nhúc nhích gì luôn T.T 

Em đã đọc và nghiền ngẫm thấm nhuần mọi chân lý của Das - Giảm mỡ không giảm cân nên thực lòng em k quan tâm đến cân nặng nhiều, Nhưng vấn đề là mỡ bụng em vẫn không giảm nên em khá là nản lòng và thực lòng là đã " quyết tâm " bỏ cuộc. đợt vào tháng 10 là em bỏ cuộc, k Das nữa...Nhưng quay lại chế độ ăn cũ thì k thấy quen Eh? thế nên sau tròn 15 ngày thả Das, em lại tiếp tục Das - Thực lòng em băn khoăn không biết nên làm 14 ngày khởi động hay không nhưng em nhớ là nếu cơ thể đã quen Das rồi thì có thể trực tếp luôn nên tuần đầu em đã 10/2 rồi 5 /2...Em vẫn tự biết vấn đề của em đó là không tập thể dục thường xuyên, nhưng vấn đề là em không có thời gian, em đi học và đi làm đến tận khuya mới về là lăn ra ngủ luôn. Vs cả em nghĩ theo Das, không có thời gian tập thể dục nhưng kiên trì lâu dài thì sẽ phát huy tác dụng dù ít dù nhiều....Nhưng mà như đã nói trên là từ tháng 6 => tháng 10 là 4 tháng mà bụng em vẫn thế em buồn lắm ạ.

Thực ra là em cũng không biết viết hỏi mọi người cái gì nữa…chỉ là buồn quá không biết thế nào :( ai có thể cho em lời khuyên gì được không ạ :( mà dạo này em Das cứ 2,3 ngày là lại bị cảm giác buồn miệng muốn ăn Carb L anh chị nào có kinh nghiệm giúp em vs T.T

Chiều cao, cân nặng và các số đo của bạn là bao nhiêu ? Bạn đã cutting chưa ?

dthaona đã viết:
Bạn up các số đo cân nặng và thực đơn lên thì ad mới giải thích đc cho bạn chứ, 2 ngày giảm 3kg thì thật thần kì trừ khi bạn quá béo 

Em cao 1m56, Cân nặng trước kia khi ăn uống bình thường lúc nào cũng là 52, cao nhất là 53 

cân nặng sau khi theo Das lúc nào cũng là 48,5 => 49,5 là cao nhất. ( những ngày thả thì cao nhất là 52, nhưng hôm sau đó Das là nó lại xuống ngay 48 ~ 49 , thế nên cái giảm 3kg kia nó là lượng nước tích trong cơ thể thôi chứ k có gì đâu ạ Eh? )

số đo vòng 2 là 83 cm ( tình hình là em tìm mãi k ra cái thước đo, nên em dùng dây quấn quanh bụng rồi lấy thước kẻ đo, chắc có sai số 1,2cm :( )

thực ra em không hiểu cutting lắm, nó là giảm ăn xuống đúng không ạ ? em nghĩ nó ở giai đoạn duy trì ? em thì nghĩ mình vẫn đang trong giai đoạn giảm :-? 

nghĩ là nghĩ thế nhưng từ giữa giữa tháng 8 là em ( có thể coi là ) cutting vì em thấy em ăn nhiều quá Eh? nên em đã giảm, ăn ít đi. vào tháng 10 thì lại càng ăn ít nữa, vì em không có nhiều thời gian, đa số là ăn sáng lúc 9h, trưa lúc 1 hoặc 4h hoặc có khi không ăn gì, tối thì tầm 23h mới ăn ( có vẻ hơi quái nhưng tại lịch học + làm việc của em nó thế T.T ) 

Thực đơn thì em hay ăn đồ luộc như : đùi gà, chân giò heo, trứng, xương . đồ rán: Thịt lợn rán, cánh gà rán, cá rán, trứng rán. đồ xào như su hào, rau cải bắp. đôi khi xào không, đôi khi vs thịt bò, mề gà. Súp ( canh ) : nước luộc đằng trên cho thêm ít bắp cải hoặc su hào vào.

Mỗi buổi em ăn một món trong số đó ạ ( thực đơn có vẻ chán @@ ), có tuần bận quá, em luộc 4 cái chân giò và 4 đùi gà, sáng trước khi đi học ăn một cái, chiều về ăn một cái, đói thì gặm một quả dưa chuột ^^ ăn như thế 5 ngày = 4 chân giò, 4 đùi gà , 2 quả dưa chuột.

uống thì em uống nước suối thôi. Thỉnh thoảng hứng lên mới uống cola light. 

P/s: em cũng ở châu âu ạ, cụ thể là ở đức...dạo này lạnh quá, trưa đi học đói toàn thèm vào căng tin, sáng thì k dậy được mà gói đồ ăn...oà oà...

Ah, về que thử nữa, đợt đầu mới Das ăn nhiều, thử que nó chỉ chuyển màu hơi hồng hồng, đợt Das sau này ăn ít, đôi khi là bỏ đói - thử que nó hồng tím đậm luôn ạ.

Mong Ad D và anh chị nào có kinh nghiệm cho em xin lời khuyên với ^^

bạn có chiều cao cân nặng số đo giống mình quá, mình nghĩ bạn nên ăn ít đi là ok, quá trình das của bạn cũng giống mình luôn, hồi tháng 6 mình ko những ko giảm mà còn bị tăng như bây giờ, sau đó mình cutting thì giảm về số đo cân nặng cũ, rồi bỏ, rồi lại das, mình đang trong qúa trình 14-2 nè, chúc bạn thành công nha

Dr.D
#1952 Đã gửi : 18/11/2012 lúc 12:57:13(UTC)
Dr.D

Danh hiệu: Administration

Nhóm: Administrators
Gia nhập: 07-11-2011(UTC)

Đã cảm ơn: 193 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: totatdat Go to Quoted Post

bác DR.D ơi, bác có tài liệu nào về lowcarb hoặc quá trình chuyển hóa của các chất trong cơ thể con người .cho e tham khảo với

Các tài liệu DAS đã giải thích rõ quá trình chuyển hóa các chất trong cơ thể người khi lowbcarb rồi còn gì. Ở dưới mỗi bài viết đều có link tiếng Anh của các tài liệu tham khảo. Bạn đọc lại các tài liệu trên www.dasdiet.vn nhé.

2 Người đã cảm ơn Dr.D cho bài gửi hữu ích này.
totatdat on 18-11-2012(UTC), hoaithuong1951975@gmail.com on 18-02-2013(UTC)
Dr.D
#1954 Đã gửi : 18/11/2012 lúc 12:58:17(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: hoahuong Go to Quoted Post

Ad ơi, chặn đường của em đã qua như sau: 12-2, 3-2, 4-2, vì những lúc sắp đến ngày xả em thèm carb dã man kinh khủng luôn nên thường ko đợi dc đến ngày thứ 5. Không biết DAS như thế có sao ko nhỉ? Có giảm hiệu quả giảm mỡ ko? Và nếu DAS kiểu ko cố định như thế nhiều lần thì có phải DAS lại 12-2 nữa ko?

Không sao, miễn là bạn không Relax quá 2 ngày là được.

Dr.D
#1956 Đã gửi : 18/11/2012 lúc 12:59:28(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: Lemonchua Go to Quoted Post
Uống Pepsi Light ngày 3 lon liệu có làm quá trình giảm mỡ bị chậm k admin?

Không, Pepsi Light uống thoải mái.

Dr.D
#1958 Đã gửi : 18/11/2012 lúc 01:00:59(UTC)
Dr.D

cho m hỏi là khi HiTT thì trước đó có cần phải ăn gì không.HITT như vậy thì nó mang mỡ ra đốt hay cơ ra đốt ạ.

Nếu bạn để cơ thể bị đói thì mới bị đốt cơ, còn nếu bạn DAS luôn ăn đủ no cho cơ thể thì lúc HIIT chỉ đốt mỡ.

1 người đã cảm ơn Dr.D cho bài gửi hữu ích này.
totatdat on 18-11-2012(UTC)
totatdat
#1959 Đã gửi : 18/11/2012 lúc 09:39:05(UTC)

Danh hiệu: Member

Gia nhập: 11-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 7 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: Dr.D Go to Quoted Post

cho m hỏi là khi HiTT thì trước đó có cần phải ăn gì không.HITT như vậy thì nó mang mỡ ra đốt hay cơ ra đốt ạ.

Nếu bạn để cơ thể bị đói thì mới bị đốt cơ, còn nếu bạn DAS luôn ăn đủ no cho cơ thể thì lúc HIIT chỉ đốt mỡ.

bác cho e hỏi là bình thường kể cả khi mình hoạt động thể thao môn khác,nếu bụng đói thì sẽ lấy cơ đốt làm năng lượng ạ.

thế còn như mình hoạt động bình thường như học hành,đi lại,... thì sẽ tiêu tốn nguồn năng lượng thế nào a.

Lemonchua
#1962 Đã gửi : 18/11/2012 lúc 11:29:41(UTC)

Gia nhập: 24-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 14 lần
Hu hu mải nói chuyện thế là ăn luôn 2 thìa cơm, khi sực nhớ ra thì đã nuốt mất tiêu rồi. Admin ơi hiện e trong giai đoạn 14/2, hnay mới là ngày thứ 7, với lần phạm đèn đỏ vừa rồi e có phải das lại quy trình 14 của em không ạ?

Với lại cutting có nghĩa là chỉ ăn đủ no chứ k Phải là ăn theo kiểu sướng miệng hay là nhịn ít ăn phải k ạ?
Dr.D
#1960 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 03:41:34(UTC)
Dr.D

bác cho e hỏi là bình thường kể cả khi mình hoạt động thể thao môn khác,nếu bụng đói thì sẽ lấy cơ đốt làm năng lượng ạ.

thế còn như mình hoạt động bình thường như học hành,đi lại,... thì sẽ tiêu tốn nguồn năng lượng thế nào a.

Dù là thể thao hay hoạt động bình thường thì năng lượng đều được sử dụng giống nhau, cứ để đói là sẽ bị đốt cơ.

Dr.D
#1963 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 03:47:39(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: Lemonchua Go to Quoted Post
Hu hu mải nói chuyện thế là ăn luôn 2 thìa cơm, khi sực nhớ ra thì đã nuốt mất tiêu rồi. Admin ơi hiện e trong giai đoạn 14/2, hnay mới là ngày thứ 7, với lần phạm đèn đỏ vừa rồi e có phải das lại quy trình 14 của em không ạ?
Với lại cutting có nghĩa là chỉ ăn đủ no chứ k Phải là ăn theo kiểu sướng miệng hay là nhịn ít ăn phải k ạ?

Thôi bạn cứ DAS tiếp nhưng đừng để phạm lại 1 lần nữa. Cutting là ăn vừa đủ no.

KimChi BMT
#1964 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 04:43:56(UTC)

Gia nhập: 27-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 10 lần

Chào các bạn. Tình hình của các bạn sao rồi..hôm qua là hai ngày xả của mình, tha hồ ăn tinh bột , bánh mì là chủ yếu.
Hôm nay mình lại áp dụng kỷ luật lại cho chắc ăn, dù biết là mình chưa thể xuống được như mình mong muốn, nhưng cứ như vậy chứ đừng thả lỏng là còn nguy hiểm hơn đó các bạn, các bạn đồng ý với mình điều này chứ.
Mình thấy hình như áp dụng 14-2 có vẻ xuống nhanh hơn ..thôi cứ chờ xem sao vậy, mình không nản đâu và tin là sẽ giảm theo thời gian ..cố lên nhe các bạn.

minhphuong_h84
#1965 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 10:29:25(UTC)

Danh hiệu: Newbie

Gia nhập: 19-11-2012(UTC)

Cả nhà cho em hỏi, em das đc gần 2 tuấn rồi tất cả các vòng đều giảm 3 phân. em mừng quá! nhưng em ko muốn xả mà em muốn das liên tục thì có đc ko? vì em sợ khi xả thì em béo nhanh khủng khiếp và thế là lại phải das lại từ đầu thì khổ.
dthaona
#1967 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 10:46:25(UTC)
dthaona

Các bạn hay thắc mắc có giảm 3 vòng nhưng không giảm cân, mÌnh thì cân nặng giảm còn các vòng chưa giảm 
AD dê dạo này rất dễ tính nhá, ai vi phạm đèn đỏ là cứ " thôi bạn cứ das tiếp, nhớ là đừng vi phạm nữa" hehe

princessFiona
#1968 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 11:47:33(UTC)
princessFiona

Gia nhập: 13-09-2012(UTC)

Chào các ad, chào cả nhà.

Tình hình là rất tình hình như thế này này. Minh DAS 16-2, rồi 5-2,6-1 và lần này là 5-2, cân nặng thì hình như cũng giảm 3,4kg rồi, các vòng cũng giảm vài cm (mình chán ứ thèm đo, chỉ biết là mặc đồ rộng hơn rùi ^^). Dạo này mình chẳng thấy đói gì cả ấy. Hôm qua xả mà từ 4h30 sáng đến tận 12h trưa mới thấy hơi đoi đói, hôm kia thì từ sáng đên 2h chiều cũng chỉ hơi sôi bụng (trước đo mình toàn chén 4,5 bữa/ngày với ê hề thịt, trứng). Ko ăn thì sợ ko giảm được cân, mà ăn thì thấy sao giống tra tấn thế :((. Nhai đồ ăn như nhai rơm í. Mà m vừa đọc trên 4rum thấy ad Dê bảo là cứ đói là bị đốt cơ làm m sợ hết hồn. Đang cố gắng nhai món trứng rán thịt đây này. Có bạn nào bị tình trạng  như mình ko vậy?

Cao 1m64.
15/10:Nặng 72 kg (xấu hổ quá :">). 96-82-105.
23/11:Nặng 68 kg (vẫn xấu hổ :">). 94-76-103.
30/01:Nặng 64 kg (vẫn xấu hổ :">). 92 - 70 - 98 (Hy vọng sẽ được vậy :D)
Cố lên công chúa béo ú :))
i love das
#1970 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 11:48:32(UTC)
i love das

Gia nhập: 07-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 3 lần
ăn carb 3 ngày là phải 14 ngày lại đúng ko ạ
princessFiona
#1922 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 11:55:28(UTC)
princessFiona

Gia nhập: 13-09-2012(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: KimChi BMT Go to Quoted Post

Ah ..bạn viết giờ mình nhìn lại mới thấy mình viết sai , mình không thích vòng 1 và vòng 3 nhỏ chứ ..còn vòng 2 nhỏ chừng nào đẹp chừng đó hihi... Chúc mừng bạn nhe..mình phải cố chạy theo bạn thôi.

hihi, mình cũng như bạn đây, bọn m cùng cố gắng nhé. Cố lên!!!!!

Cao 1m64.
15/10:Nặng 72 kg (xấu hổ quá :">). 96-82-105.
23/11:Nặng 68 kg (vẫn xấu hổ :">). 94-76-103.
30/01:Nặng 64 kg (vẫn xấu hổ :">). 92 - 70 - 98 (Hy vọng sẽ được vậy :D)
Cố lên công chúa béo ú :))
BlueSky-Tiger
#1972 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 12:48:05(UTC)
BlueSky-Tiger

Gia nhập: 09-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 2 lần
Mình cũng giống ban Brittana nầy, mấy tuần đầu das thì bt nhưng 2 lần xả vừa rồi thì thèm đồ carb kinh khủng, mỗi cơm thì k thèm thôi, 2 lần xả vừa rồi m ăn bánh ngọt, bánh rán, kem xốp, cafe sữa... quá trời luôn, mà sao dạo này cứ thấy thèm đồ ngọt quá, hết sức kiềm chế mà thỉnh thoảng vẫn vi phạm đèn vàng, m vừa xả hôm t6, t7 vừa rồi thế mà trưa chủ nhật chơi nhà bà chị hào hứng làm luôn 1 cốc capuchino, may mà mới có 18 gr. buổi tối sang nhà mẹ chồng được chiêu đãi 1 đĩa hạt dẻ Trùng Khánh, kiềm lòng k nổi nên ăn 5 hạt, buồn quá. Cái V2 đứng im làm m cũng thấy lo.
Mình có chiều cao, cân nặng bằng bạn Hanhlinh đó. Cùng cố gắng nha.
Dr.D
#1966 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 04:39:30(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: minhphuong_h84 Go to Quoted Post
Cả nhà cho em hỏi, em das đc gần 2 tuấn rồi tất cả các vòng đều giảm 3 phân. em mừng quá! nhưng em ko muốn xả mà em muốn das liên tục thì có đc ko? vì em sợ khi xả thì em béo nhanh khủng khiếp và thế là lại phải das lại từ đầu thì khổ.

Nên có ngày Relax thì sẽ giảm nhanh hơn đấy.

Dr.D
#1969 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 04:41:03(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: princessFiona Go to Quoted Post

Chào các ad, chào cả nhà.

Tình hình là rất tình hình như thế này này. Minh DAS 16-2, rồi 5-2,6-1 và lần này là 5-2, cân nặng thì hình như cũng giảm 3,4kg rồi, các vòng cũng giảm vài cm (mình chán ứ thèm đo, chỉ biết là mặc đồ rộng hơn rùi ^^). Dạo này mình chẳng thấy đói gì cả ấy. Hôm qua xả mà từ 4h30 sáng đến tận 12h trưa mới thấy hơi đoi đói, hôm kia thì từ sáng đên 2h chiều cũng chỉ hơi sôi bụng (trước đo mình toàn chén 4,5 bữa/ngày với ê hề thịt, trứng). Ko ăn thì sợ ko giảm được cân, mà ăn thì thấy sao giống tra tấn thế :((. Nhai đồ ăn như nhai rơm í. Mà m vừa đọc trên 4rum thấy ad Dê bảo là cứ đói là bị đốt cơ làm m sợ hết hồn. Đang cố gắng nhai món trứng rán thịt đây này. Có bạn nào bị tình trạng  như mình ko vậy?

Đói thì mới ăn, ko đói thì ko cần phải ăn.

1 người đã cảm ơn Dr.D cho bài gửi hữu ích này.
princessFiona on 21-11-2012(UTC)
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (6)
100 Trang«<96979899100>
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.
Mudim v0.8 Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp Tự động Chính tả Bỏ dấu kiểu mới [  Bật/Tắt (F9) Ẩn/Hiện (F8) ]

Bản quyền bởi YAF 1.9.5.5 | YAF © 2003-2011, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.762 giây.