logo
Chào bạn! Tài khoản diễn đàn và trang tin là khác nhau. Bạn bạn vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng Ký.

Thông báo

Icon
Error

100 Trang«<979899100>
Topic 1-Dành cho các DASer giao lưu, đặt câu hỏi, viết nhật ký ( mọi vấn đề thắc mắc sẽ post ở đây )
Dr.D
#1971 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 04:42:50(UTC)
Dr.D

Danh hiệu: Administration

Nhóm: Administrators
Gia nhập: 07-11-2011(UTC)

Đã cảm ơn: 193 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: i love das Go to Quoted Post
ăn carb 3 ngày là phải 14 ngày lại đúng ko ạ

Xả liên tục 7 ngày trở lên ( hoặc vi phạm xả nhiều hơn 2 ngày nhiều lần liên tiếp ) thì DAS lại.

1 người đã cảm ơn Dr.D cho bài gửi hữu ích này.
i love das on 19-11-2012(UTC)
i love das
#1973 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 04:56:13(UTC)
i love das

Danh hiệu: Member

Nhóm: Registered
Gia nhập: 07-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 3 lần

thực đơn lại của em thế này được chưa ạ
sáng: 2 trứng chiên
trưa: 200g thịt ba chỉ luộc + 1 củ su hào luộc
tối: như trưa
+ nhảy dây 2000 cái
lấn trước e das 1 tháng mà bị chê béo lên mới chết chứ
e quyết tâm tập thể dục + cutting luôn xem có khả quan hơn 

à nước mắm chin su có ăn được ko ạ

hoahuong
#1975 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 05:02:47(UTC)

Danh hiệu: DASer

Gia nhập: 13-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 10 lần

Hôm nay em cutting thế này ạ:

- Canh rong biển bí đao nấu thịt chia ăn 4 lần, mỗi lần khoảng 1 chén rưỡi (những ngày trước 1 ngày ăn 6, 7 lần).

- Tăng thời gian HIIT từ 30 phút lên 45 phút.

- Trà xanh uống kèm.

Ad cho em hỏi, em giảm số lần ăn và lượng đồ ăn xuống và tăng thời lượng tập thể dục lên thì có đẩy nhanh quá trình giảm mỡ không ạ? Lần xả trước em đo thấy các vòng vẫn bình thường, tự nhiên lần xả này (xả 1 ngày) đo cái vòng 2 to lên đến 2cm (đo khi không còn "phế thải" đấy ạ) nên em lo kinh khủng. Hay tại lần xả này em có ăn sáng bằng đồ ăn lowcarb nên thế ạ? :((((((((((

dthaona
#1977 Đã gửi : 19/11/2012 lúc 08:08:10(UTC)
dthaona

Gia nhập: 04-07-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 8 lần

Ad ơi đấu hiệu đã vào trạng thái đốt mỡ là gì ạ, vì dụ như ko thấy đói, khát nước đúng ko ạ

Hoàng Nhung
#1978 Đã gửi : 20/11/2012 lúc 01:54:34(UTC)
Hoàng Nhung

Danh hiệu: Newbie

Gia nhập: 08-10-2012(UTC)
Woman

Mình Das đc 13 ngày rồi. Cũng đỡ thèm ăn hơn, bụng nhỏ đc 3 phân. Hôm nay ngày thứ 14 relax, tưởng ăn đc nhiều Carb như mong đợi nhưng cũng bình thường. Tâm trạng thấy lo lo vì sợ nhiều Carb quá lại béo lên. Ôi lo lắng quá!!!
i love das
#1979 Đã gửi : 20/11/2012 lúc 05:01:40(UTC)
i love das

Bài viết gốc được gửi bởi: Hoàng Nhung Go to Quoted Post
Mình Das đc 13 ngày rồi. Cũng đỡ thèm ăn hơn, bụng nhỏ đc 3 phân. Hôm nay ngày thứ 14 relax, tưởng ăn đc nhiều Carb như mong đợi nhưng cũng bình thường. Tâm trạng thấy lo lo vì sợ nhiều Carb quá lại béo lên. Ôi lo lắng quá!!!

ngày xả ăn carb thoải mái bạn ạ

1 người đã cảm ơn i love das cho bài gửi hữu ích này.
Hoàng Nhung on 22-11-2012(UTC)
hadurichan
#1980 Đã gửi : 20/11/2012 lúc 05:30:05(UTC)

Gia nhập: 05-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 2 lần

Ko kiềm chế đc

Mình muốn chếttttttttttt huhuhuhu

KimChi BMT
#1981 Đã gửi : 20/11/2012 lúc 05:54:16(UTC)

Gia nhập: 27-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 10 lần

Mình muốn chếttttttttttt huhuhuhu...
Khoan chết đã bạn ...vẫn còn cách cứu vãn mà ..khi lên cơn thèm ăn vặt, bạn mua con khô mực nướng lên xé nhỏ bỏ vô bao nilon đề phòng đi..khi nào lên cơn thèm nhai bạn lấy một miếng nhai kỹ khi nào trẹo quai hàm là qua cơn ngay ..hehehe...

dthaona
#1982 Đã gửi : 20/11/2012 lúc 06:16:36(UTC)
dthaona

Các chị đã vào trạng thái đốt mỡ chia sẻ cho em dấu hiệu vào trạng thái đó với ạ, e das đc 18 ngày rồi, mấy ngày đầu bị vi phạm knorr( ad dê bảo das lại) rồi có bữa ăn thịt kho tàu có khoắng đường làm màu ( nhưng em đã nhúng rửa miếng thịt qua bằng nước canh) rùi có hôm ăn nầm bò nướng, nó có ướp sống vs bột đao. Còn lại là nghiêm chính, ăn đc nhiều dầu mỡ và có cutting.

Hiện tại e thấy cả ngày ko bị đói gì cả, ăn 1 tí đã thấy no, nhưng ko khát nước gì cả. Có giảm đc 2kg, mặt có gầy hơn 1 tí, các vòng ko có chuyển biến đáng kể.

Vậy em đã vào ketosis chưa vậy ạ. E hỏi để relax vì thấy ko giảm đc số đo vòng mà bụng còn có phần to hơn.

Phuong
#1986 Đã gửi : 20/11/2012 lúc 10:47:36(UTC)

Gia nhập: 20-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 13 lần

Chào cả nhà DAS, mình đã theo dõi diễn đàn từ đầu tháng 11 đến giờ, nghiền ngẫm đủ kiểu, và bắt đầu "chiến dịch" vào ngày 8/11, thời điểm đó mình nặng 78 kg hic.

Sau 5 ngày theo sát hướng dẫn của Dr.Anh, mình giảm được 4kg, các vòng cũng giảm 3 -4 cm, rất là hào hứng và hăng hái.

Thế nhưng, từ hôm đó đến nay thì dậm chân tại chỗ, và cứ sáng 74kg, chiều 75kg :(( hiu hiu, các vòng đứng im, có cảm giác bụng to hơn hôm ngày thứ 5.

Lo rằng mình làm sai gì, bèn đi mua hộp que thử, một ngày thử 2 lần, đều cho ra màu tím đậm nhất, nghĩa là mình vẫn theo đúng DAS, nhưng sao vòng ko giảm, ko cảm giác "mấy cục mỡ" nhẹ đi gì cả? bụng cứ phình to ra sao đó.

Mình vẫn làm đúng như "5 ngày thần tiên" đó, mỗi lần lo lắng là vào web nghiền ngẫm hướng dẫn của Dr. Anh, nhưng ko biết đã sai chỗ nào, mà sao quần áo mặc vẫn bình thường hoặc chật, ko có cảm giác rộng bớt hay mỡ tan gì cả.

Xin hướng dẫn dùm mình trường hợp này được ko ạ? Sắp đến hạn 2 tuần để "nạp thả cảng", mà tình trạng này lại rầu quá :(. (Mình đang muốn xuống 25 kg nữa, là tròn 50kg). Cám ơn cả nhà.

Dr.D
#1974 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 06:18:23(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: i love das Go to Quoted Post

thực đơn lại của em thế này được chưa ạ
sáng: 2 trứng chiên
trưa: 200g thịt ba chỉ luộc + 1 củ su hào luộc
tối: như trưa
+ nhảy dây 2000 cái
lấn trước e das 1 tháng mà bị chê béo lên mới chết chứ
e quyết tâm tập thể dục + cutting luôn xem có khả quan hơn 

à nước mắm chin su có ăn được ko ạ

Nước mắm Chinsu có Đường đó.

Dr.D
#1976 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 06:23:07(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: hoahuong Go to Quoted Post

Hôm nay em cutting thế này ạ:

- Canh rong biển bí đao nấu thịt chia ăn 4 lần, mỗi lần khoảng 1 chén rưỡi (những ngày trước 1 ngày ăn 6, 7 lần).

- Tăng thời gian HIIT từ 30 phút lên 45 phút.

- Trà xanh uống kèm.

Ad cho em hỏi, em giảm số lần ăn và lượng đồ ăn xuống và tăng thời lượng tập thể dục lên thì có đẩy nhanh quá trình giảm mỡ không ạ? Lần xả trước em đo thấy các vòng vẫn bình thường, tự nhiên lần xả này (xả 1 ngày) đo cái vòng 2 to lên đến 2cm (đo khi không còn "phế thải" đấy ạ) nên em lo kinh khủng. Hay tại lần xả này em có ăn sáng bằng đồ ăn lowcarb nên thế ạ? :((((((((((

Cutting nghĩa là ăn vừa đủ no ( đói thì ăn nhưng no thì dừng ngay ). Mỗi khi Relax thì cơ thể bạn lại bị tích nước nên thấy các vòng to lên chút là bình thường.

Dr.D
#1983 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 06:24:48(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: dthaona Go to Quoted Post

Các chị đã vào trạng thái đốt mỡ chia sẻ cho em dấu hiệu vào trạng thái đó với ạ, e das đc 18 ngày rồi, mấy ngày đầu bị vi phạm knorr( ad dê bảo das lại) rồi có bữa ăn thịt kho tàu có khoắng đường làm màu ( nhưng em đã nhúng rửa miếng thịt qua bằng nước canh) rùi có hôm ăn nầm bò nướng, nó có ướp sống vs bột đao. Còn lại là nghiêm chính, ăn đc nhiều dầu mỡ và có cutting.

Hiện tại e thấy cả ngày ko bị đói gì cả, ăn 1 tí đã thấy no, nhưng ko khát nước gì cả. Có giảm đc 2kg, mặt có gầy hơn 1 tí, các vòng ko có chuyển biến đáng kể.

Vậy em đã vào ketosis chưa vậy ạ. E hỏi để relax vì thấy ko giảm đc số đo vòng mà bụng còn có phần to hơn.

Cứ phải DAS tầm 1 tháng trở lên thì kết quả mới rõ rệt ( nếu bạn ko béo lắm thì càng giảm chậm ).

dthaona on 21-11-2012(UTC)
Dr.D
#1987 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 06:26:41(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: Phuong Go to Quoted Post

Chào cả nhà DAS, mình đã theo dõi diễn đàn từ đầu tháng 11 đến giờ, nghiền ngẫm đủ kiểu, và bắt đầu "chiến dịch" vào ngày 8/11, thời điểm đó mình nặng 78 kg hic.

Sau 5 ngày theo sát hướng dẫn của Dr.Anh, mình giảm được 4kg, các vòng cũng giảm 3 -4 cm, rất là hào hứng và hăng hái.

Thế nhưng, từ hôm đó đến nay thì dậm chân tại chỗ, và cứ sáng 74kg, chiều 75kg :(( hiu hiu, các vòng đứng im, có cảm giác bụng to hơn hôm ngày thứ 5.

Lo rằng mình làm sai gì, bèn đi mua hộp que thử, một ngày thử 2 lần, đều cho ra màu tím đậm nhất, nghĩa là mình vẫn theo đúng DAS, nhưng sao vòng ko giảm, ko cảm giác "mấy cục mỡ" nhẹ đi gì cả? bụng cứ phình to ra sao đó.

Mình vẫn làm đúng như "5 ngày thần tiên" đó, mỗi lần lo lắng là vào web nghiền ngẫm hướng dẫn của Dr. Anh, nhưng ko biết đã sai chỗ nào, mà sao quần áo mặc vẫn bình thường hoặc chật, ko có cảm giác rộng bớt hay mỡ tan gì cả.

Xin hướng dẫn dùm mình trường hợp này được ko ạ? Sắp đến hạn 2 tuần để "nạp thả cảng", mà tình trạng này lại rầu quá :(. (Mình đang muốn xuống 25 kg nữa, là tròn 50kg). Cám ơn cả nhà.

Sau 14 ngày mới BẮT ĐẦU giảm mỡ ( trước đó là giảm nước nên thấy sụt kg nhanh ). Cứ phải DAS tầm 1 tháng trở lên thì kết quả mới rõ rệt. Không được sốt ruột.

Phuong on 21-11-2012(UTC)
dthaona
#1984 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 07:07:52(UTC)
dthaona

Bài viết gốc được gửi bởi: Dr.D Go to Quoted Post

Bài viết gốc được gửi bởi: dthaona Go to Quoted Post

Cứ phải DAS tầm 1 tháng trở lên thì kết quả mới rõ rệt ( nếu bạn ko béo lắm thì càng giảm chậm ).

A dê chưa trả lời câu hỏi của em kìa, bây h e das tiếp hay là relax ạ, và dấu hiệu đã vào ketosis và em đã vào ketosis chưa vậy ad

BlueSky-Tiger
#1990 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 09:32:22(UTC)
BlueSky-Tiger

Gia nhập: 09-10-2012(UTC)

Buồn quá, huhu
Mình post tâm sự này ad D đừng mắng mình là làm nhụt ý chí mọi người nhé, vừa xả hôm t6, t7 vừa rồi thế mà hôm mới là thứ 3 qua k thể nhịn nổi nữa, buổi chiều làm ngay mấy cái bánh ngọt, huhu. Lúc nào cũng mơ có body đẹp thế mà cái mồm thì k chịu khổ.
Ngày hôm nay lại ôm ' cái máng lơn', cố gắng đến củ nhật tơí phải đi đám cưới thì xả vậy.
Dr Dê cho m hỏi là nếu thỉnh thoảng m das 3-1, hoặc 4-1 thì chắc chắn là giảm chậm hơn rồi nhưng k phải 14-2 lại đúng k?
Có ai biết địa chỉ mua online Whipping Cream hoặc bạn nào bán thì cho mình oder mới, chắc có cái này dùng với cafe thì mình sẽ k phá giới nữa đâu. Cứu mình nha. Thanksssssssss.
BlueSky-Tiger
#1988 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 09:35:55(UTC)
BlueSky-Tiger

Gia nhập: 09-10-2012(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: Phuong Go to Quoted Post

Bạn chưa qua được giai đoạn 14-2 mà, đừng sốt ruột, qua tầm 1 tháng trở lên thì kết quả mới thấy được. Bạn cố lên, mình đã có những thành công ban đầu rồi đấy. Chúc bạn thành công.

1 người đã cảm ơn BlueSky-Tiger cho bài gửi hữu ích này.
Phuong on 21-11-2012(UTC)
Thanhthuy
#1992 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 11:35:33(UTC)

Gia nhập: 21-09-2012(UTC)

lâu lâu rồi mới có time vào 4rum. Tình hình là sau 2 tháng DAS em đã giảm được 8,5kg rồi, từ 74kg--->65,5kg. Hiện tại em vẫn DAS 5-2, em muốn giảm thêm 5,5kg nữa thì vẫn nên duy trì 5-2 đúng ko Ad? Bây giờ mỗi ngày em ăn 1-2 lạng thịt thôi, như vậy có thể giảm cân đc ko ad? Hôm qua đứng lên cân con 65.5 mà mừng quá, suýt khóc luôn T__T!

i love das
#1996 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 12:00:54(UTC)
i love das

sau hơn 1 tháng e không những ko giảm mà còn bị mọi người chê béo lên.
e càng quyết theo das tới cùng
nhận ra e đã mắc phải những lỗi sau:
1. dính phải anh chinsu
2. lười tập thể dục
3. ngày xả e ăn quá nhiều
Lemonchua
#1993 Đã gửi : 21/11/2012 lúc 12:02:56(UTC)

Gia nhập: 24-10-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 14 lần
Bài viết gốc được gửi bởi: Thanhthuy Go to Quoted Post

lâu lâu rồi mới có time vào 4rum. Tình hình là sau 2 tháng DAS em đã giảm được 8,5kg rồi, từ 74kg--->65,5kg. Hiện tại em vẫn DAS 5-2, em muốn giảm thêm 5,5kg nữa thì vẫn nên duy trì 5-2 đúng ko Ad? Bây giờ mỗi ngày em ăn 1-2 lạng thịt thôi, như vậy có thể giảm cân đc ko ad? Hôm qua đứng lên cân con 65.5 mà mừng quá, suýt khóc luôn T__T!

Bạn Thanh Thuy có thể cho mình biết chế độ ăn của bạn có hay dùng đồ ăn chiên xào k? Hay chỉ dùng đồ ăn luộc?
Ai đang xem chủ đề này?
Guest (29)
100 Trang«<979899100>
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.
Mudim v0.8 Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp Tự động Chính tả Bỏ dấu kiểu mới [  Bật/Tắt (F9) Ẩn/Hiện (F8) ]

Bản quyền bởi YAF 1.9.5.5 | YAF © 2003-2011, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.460 giây.