logo
Chào bạn! Tài khoản diễn đàn và trang tin là khác nhau. Bạn bạn vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng Ký.

Thông báo

Icon
Error

126 Trang<1234>»
Topic 3-Dành cho các DASer giao lưu, đặt câu hỏi, viết nhật ký ( mọi vấn đề thắc mắc sẽ post ở đây )
Dr.D
#16 Đã gửi : 21/07/2013 lúc 02:15:36(UTC)
Dr.D

Danh hiệu: Administration

Nhóm: Administrators
Gia nhập: 07-11-2011(UTC)

Đã cảm ơn: 193 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: fatwind Go to Quoted Post

Hi Ad, cả hai vợ chồng mình đã vận dụng edas 2 được 1 tháng, nhưng vẫn không giảm được tí nào, thỉnh thoảng có relax 2 ngày, hay ăn sáng bằng đậu phụ, thỉnh thoảng dùng đường ăn kiêng để nêm đồ ăn, sáng nào cũng tập insanity.

Vào ngày relax thì hay ăn nhiều tinh bột như: bánh mì, cơm, phở,...

Nhờ Ad cho xin lời khuyên. Thanks

eDAS 2 thì tháng đầu tiên mỡ lỏng ra chứ chưa giảm nhé, từ tháng thứ 2 trở đi mới bắt đầu giảm. Theo eDAS2 thì ngày Relax ăn ít ít thôi chứ đừng nhiều quá.

Dr.D
#20 Đã gửi : 21/07/2013 lúc 02:17:37(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: HanhLe Go to Quoted Post

Chào Ad,

Mình theo Das lâu rồi và mình hài lòng với chế độ ăn này, mình chưa thực sự kiên trì với bất kỳ việc gì nhưng việc ăn theo Das đã làm cả gia đình và bạn bè mình ngạc nhiên vì không nghĩ mình theo bền bỉ thế :)), nhưng cá nhân mình nghĩ cơ thể mình là bộ máy rất tinh vi và nó đủ thông minh để hiểu cái gì tốt cho nó he he cho nên giờ mình cứ ăn mà không phải bận tâm đến ngày xả hay không xả.

Nói đến sự "thông minh" của cơ thể mình đưa ra 1 ví dụ nhé từ mình thôi. Mình theo Das dạo đầu í, cũng hay bị quên bữa nhẹ chỉ khi lúc nào thấy đói quá mới lao đi ăn. Khi ra bàn ăn, mặc dù mình biết là không hoa quả, không đồ ngọt không tinh bột, nhưng vô thức khi mình mệt í cơ thể nó tự bắt mình chú í đến nào là xôi chiên, thạch dừa dù hai món đó lẩn khuất trên bàn đầy thịt thà cá mú. Cơ thể nó mệt nên nó yêu cầu cái gì có đường nhanh nhất để kéo đường huyết lên nếu không mình sẽ có nguy cơ lả mà trong khi nó lại bị tốn ít năng lượng nhất để tiêu hao chúng, chứ cái đống thịt lúc đấy đem ra mà nhá không khéo càng ăn càng mệt. Vậy nên đối với cá nhân mình bí quyết để thành công ngoài việc nắm rõ tính chất thực phẩm thì còn là đừng bao giờ để đói, vì để đói là dễ ăn bậy lắm. Uổng công.

Bạn bè mình người theo được Das cũng nhiều, người phải từ bỏ không ít. Người bỏ thì bảo có triệu chứng này nọ, rồi sớm muộn người theo cũng bị này nọ. Mình thì thấy thế này, cái quan trọng nhất bạn phải biết lắng nghe cơ thể mình. Cùng một loại bệnh, mỗi bệnh nhân khác nhau còn có phác đồ điều trị khác nhau cơ mà. Vậy nên phải kiên trì mới biết cách nào hợp với mình, kể cả đơn giản nhất, chỉ là ăn.

Quan trọng là đừng để đói, đói là phải ăn.

Dr.D
#23 Đã gửi : 21/07/2013 lúc 02:19:06(UTC)
Dr.D

Bài viết gốc được gửi bởi: nghein Go to Quoted Post
Ad và mọi người cho mình hỏi, mình mới DAS dc 6 ngày nhưng phát hiện vi phạm đèn vàng như đậu phụ, cà chua, bột canh Hải châu nêm thức ăn trong thành phần có đường. Vậy có phải làm lại từ đầu ko ? Nếu làm lại thì có cần relax trc khi restart ko ?

Thôi cứ tiếp tục DAS cho hết 14 ngày đi rồi vào 6-1.

1 người đã cảm ơn Dr.D cho bài gửi hữu ích này.
nghein on 21-07-2013(UTC)
nghein
#24 Đã gửi : 21/07/2013 lúc 09:05:18(UTC)

Danh hiệu: Newbie

Nhóm: Registered
Gia nhập: 06-07-2013(UTC)

Đã cảm ơn: 1 lần
Như vậy là trong 12 ngày khởi động phải tuyệt đối Xanh 100%, ko dc phép 1 loại đèn vàng mỗi ngày phải ko Ad Dê ?
Moonbanhhe
#26 Đã gửi : 22/07/2013 lúc 12:28:29(UTC)

Gia nhập: 21-07-2013(UTC)

mọi người cho em hỏi em đã DAS đc 50 ngày rồi, duy nhất chỉ có một ngày em ăn highcarb ngoài í mún nó là em ăn nem chua 10 cái ( loại nhỏ), trong nem chua có đường mà em ăn như vậy với em đã là hc rồi ạ, vì thường ngày em ko ăn nhìu như vậy :D. Em đã hoàn thành xuất sắc giai đoạn khởi động, em bước vào trạng thái đốt mỡ vào ngày thứ 15 ạ. Hiện tại thì em vẫn đang giữ lc khá nghiêm ngặt cho đến thời điểm hiện tại. Tức là đã 50 ngày Lc

sau 50 ngày thì mỡ em giảm, đồ em mặc đã rộng tè le hột me ra hết rồi ạ, cho đến thời điểm hiện tại, Bi giờ mỡ em lỏng le, mỡ ở bắp tay chỗ gần vai và mỡ đùi+ mỡ bụng hiện tại đang lỏng le, lắc lắc thấy đưa qua đưa lại lun ạ :))

Câu hỏi em mún hỏi là mỡ em lỏng vậy rồi thì giờ em phải làm thế nào nữa ạ? em vẫn còn đang trong trạng thái kento nhưng nhẹ, ko mạnh như thời gian đầu.

với lại em bị bắp tay hơi to, hiện tại thì mở ở bắp tay cũng đang lỏng, em phải làm gì để bắp tay thon nhỏ lại ạ hic hic

huongchinguyen
#27 Đã gửi : 22/07/2013 lúc 02:50:04(UTC)

Gia nhập: 28-06-2013(UTC)

Ad ơi, cho em hỏi, em ăn theo DAS 12-2 thì bị chóng mặt kinh khủng 1 ngày, sau đó thì hết. Đến khi em chuyển qua 3-1-2-1 thì bị chóng mặt lại, nhưng ít thôi, tới nay là tuần thứ 3 rồi mà em vẫn còn bị chóng mặt. không biết có sao không vậy Ad? 

Em có ăn đèn vàng nhưng không vượt qua nguyên tắc của DAS, relax thì em ăn trái cây, chè, đồ ngọt, ăn cơm, bún như bình thường. Em có kết hợp tập thể dục buổi sáng khoảng 30'. 

Em theo được 3tuần rồi nhưng không thấy giảm mỡ, cũng không thấy mỡ lỏng ra. Cân nặng thì lúc lên lúc xuống, khoảng 2kg. Chưa có kết quả gì. Vậy phải như thế nào Ad ơi?

Giúp em với

pisu_2012
#25 Đã gửi : 22/07/2013 lúc 06:03:48(UTC)
pisu_2012

Danh hiệu: Super Mod

Nhóm: Super Mod
Gia nhập: 16-11-2012(UTC)

Đã cảm ơn: 38 lần

Bài viết gốc được gửi bởi: nghein Go to Quoted Post
Như vậy là trong 12 ngày khởi động phải tuyệt đối Xanh 100%, ko dc phép 1 loại đèn vàng mỗi ngày phải ko Ad Dê ?
cố gắng xanh tuyệt đối nhé

I LUV EDAS :-*
Cố gắng ngày 1 tiếng Hip hop ABS.
Cố thề khi qua 2013 sẽ theo được Insanity. Insanity ơi bao giờ tôi gặp em
---- Đừng PM hòm thư của tớ, tớ sẽ ko trả lời mail riêng nhé----
pisu_2012
#28 Đã gửi : 22/07/2013 lúc 06:04:54(UTC)
pisu_2012

Bài viết gốc được gửi bởi: huongchinguyen Go to Quoted Post

Ad ơi, cho em hỏi, em ăn theo DAS 12-2 thì bị chóng mặt kinh khủng 1 ngày, sau đó thì hết. Đến khi em chuyển qua 3-1-2-1 thì bị chóng mặt lại, nhưng ít thôi, tới nay là tuần thứ 3 rồi mà em vẫn còn bị chóng mặt. không biết có sao không vậy Ad? 

Em có ăn đèn vàng nhưng không vượt qua nguyên tắc của DAS, relax thì em ăn trái cây, chè, đồ ngọt, ăn cơm, bún như bình thường. Em có kết hợp tập thể dục buổi sáng khoảng 30'. 

Em theo được 3tuần rồi nhưng không thấy giảm mỡ, cũng không thấy mỡ lỏng ra. Cân nặng thì lúc lên lúc xuống, khoảng 2kg. Chưa có kết quả gì. Vậy phải như thế nào Ad ơi?

đờngGiúp em đơ

bỏ đèn vàng đi, đó là shock đường huyết, do cơ thể bạn nhạy

BăngTâm2006
#31 Đã gửi : 22/07/2013 lúc 08:38:20(UTC)

Gia nhập: 08-07-2013(UTC)

Pisu ơi! Cho mình xin lời khuyên với: mình HIIT theo kiểu nhảy xa sang trái, đá chéo chân phải ra sau, (và đổi bên) trong 30s, sau đó nghỉ thở 60s, liên tục trong 10 phút. Xong thì mệt muốn bò lết ra sàn ý. Mình thấy tập vậy dễ hơn nhảy dây hoặc chạy! Nhưng ko hiểu kiểu đấy có được coi là HIIT ko hả Pisu?
ThuyDung
#35 Đã gửi : 22/07/2013 lúc 09:50:04(UTC)

Gia nhập: 19-07-2013(UTC)

Ad và mọi ng ơi. e xin tư vấn.

em cao 1m56 nặng 49kg

e das đc 8 ngày r nhưng thấy ng béo ục lên luôn 

tăng 1 kg :((

tạc người em ú ú ko biết nên chọn kiểu das nào cho hiệu quả, xin ad tư vấn

huongchinguyen
#29 Đã gửi : 23/07/2013 lúc 10:37:47(UTC)

Gia nhập: 28-06-2013(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: pisu_2012 Go to Quoted Post

Giúp em đơ

Vậy là do đèn vàng nên em mới bị chóng mặt hả chị Pisu? Em cư bị chóng mặt vào khoảng từ 10h sáng tới 2-3h chiều. liệu em theo 3-1-2-1 có ổn không? vì 3tuần rồi em chưa giảm được xíu nào hết. 

Ngày relax em ăn như vậy có ok ko ạ?

tròn em
#37 Đã gửi : 23/07/2013 lúc 05:48:35(UTC)
tròn em

Gia nhập: 04-05-2013(UTC)

ad ui cho e hỏi bơ thực vật (magarine) của meizan là đèn gì ạ? tại e đọc sách thấy tới chỗ bơ thì ad mở ngoặc ra là k nên ăn bơ thực vật ạ.e định ăn nó làm đồ ăn đêm nhưng cứ ngờ ngợ k biết là xanh hay vàng vì e đang khởi động nên muốn ăn xanh hết ạ.thanks ad
pisu_2012
#32 Đã gửi : 23/07/2013 lúc 09:14:26(UTC)
pisu_2012

Bài viết gốc được gửi bởi: BăngTâm2006 Go to Quoted Post
Pisu ơi! Cho mình xin lời khuyên với: mình HIIT theo kiểu nhảy xa sang trái, đá chéo chân phải ra sau, (và đổi bên) trong 30s, sau đó nghỉ thở 60s, liên tục trong 10 phút. Xong thì mệt muốn bò lết ra sàn ý. Mình thấy tập vậy dễ hơn nhảy dây hoặc chạy! Nhưng ko hiểu kiểu đấy có được coi là HIIT ko hả Pisu?
có thể coi là Hiit nhé, nhưng tốt nhất là 10s bạn ha

pisu_2012
#38 Đã gửi : 23/07/2013 lúc 09:15:12(UTC)
pisu_2012

Bài viết gốc được gửi bởi: tròn em Go to Quoted Post
ad ui cho e hỏi bơ thực vật (magarine) của meizan là đèn gì ạ? tại e đọc sách thấy tới chỗ bơ thì ad mở ngoặc ra là k nên ăn bơ thực vật ạ.e định ăn nó làm đồ ăn đêm nhưng cứ ngờ ngợ k biết là xanh hay vàng vì e đang khởi động nên muốn ăn xanh hết ạ.thanks ad
xanh, nhưng có hại cho tim mạch nên tốt nhất ko nên ăn

pisu_2012
#36 Đã gửi : 23/07/2013 lúc 09:15:43(UTC)
pisu_2012

Bài viết gốc được gửi bởi: ThuyDung Go to Quoted Post

Ad và mọi ng ơi. e xin tư vấn.

em cao 1m56 nặng 49kg

e das đc 8 ngày r nhưng thấy ng béo ục lên luôn 

tăng 1 kg :((

tạc người em ú ú ko biết nên chọn kiểu das nào cho hiệu quả, xin ad tư vấn

mới 8 ngày mà đã kêu gì bạn?8 tuần hãy kêu nhé. Trong DAS  nghiêm cấm tính kg nhé

pisu_2012
#30 Đã gửi : 23/07/2013 lúc 09:17:30(UTC)
pisu_2012

Giúp em đơ

Vậy là do đèn vàng nên em mới bị chóng mặt hả chị Pisu? Em cư bị chóng mặt vào khoảng từ 10h sáng tới 2-3h chiều. liệu em theo 3-1-2-1 có ổn không? vì 3tuần rồi em chưa giảm được xíu nào hết. 

Ngày relax em ăn như vậy có ok ko ạ?

Nên ăn theo DAS sẽ tốt hơn, bỏ đèn vàng đi sẽ ko chóng mặt và giảm. Mới 3 tuần mà đã kêu gì bạn, có người mấy tháng tùy theo cơ địa. DAs là lifestyle chứ ko phải chế độ ép cân nhanh nhé

BăngTâm2006
#33 Đã gửi : 23/07/2013 lúc 09:35:16(UTC)

Gia nhập: 08-07-2013(UTC)

Bài viết gốc được gửi bởi: BăngTâm2006 Go to Quoted Post
có thể coi là Hiit nhé, nhưng tốt nhất là 10s bạn ha

10s nhảy rồi 10s nghỉ phải ko Pisu?
Thế chắc là phê hơn. Mai tớ thử ngay mới được.
À, Khoe với cả nhà, hôm nay tớ hiit thêm được 5 phút mới lăn quay ra sàn nhé!
Công nhận là chỉ Das rồi đắp chăn nằm yên thì sướng thật, nhưng không thể giảm được mỡ nếu không tập. Mà tập Hiit nghiền ghê cơ, vừa khoẻ vừa không mất thời gian.
Hoan hô Hiit, càng nghĩ càng iu Chuối hơn, hí hí. Nhờ Chuối mà tớ có động lực chiến đấu và chiến thắng được bệnh lười kinh niên của tớ đấy. Cảm ơn bạn Pisu nhiều lắm vì đã trả lời tớ!
Julie
#39 Đã gửi : 24/07/2013 lúc 01:44:45(UTC)

Gia nhập: 24-07-2013(UTC)

Em mới Das được ngày hnay ạ. Em rất gầy ạ nhưng v2 v3 lại bự vì nhiều mỡ, giảm cân thông thường sẽ giảm cả kí lô lẫn mỡ nên em quyết theo Das. Dr D và mng cho em lời khuyên và góp ý vs. Đây là thực đơn ngày Das đầu tiên của em.

Sáng: 1 ốp la trứng chiên bơ president, 1 cá miếng chiên, 3 miếng vịt om sấu, 1 trứng chưng thịt băm, 1 củ dưa chuột.
Trưa: canh rau ngót, mồng tơi xào thịt băm, cá chiên và thịt kho.
Chiều: trứng cút chiên nước mắm 10 quả
Tối: rau muống luộc, thịt kho.

Cho em hỏi em mới das thì ko nên ăn đậu phụ đúng ko ạ? Thực đơn trên của em đã ổn chưa ạ?
Trangchippy
#41 Đã gửi : 24/07/2013 lúc 04:17:15(UTC)

Danh hiệu: Member

Gia nhập: 16-07-2013(UTC)
Woman

cho e hỏi với ạ e theo 3-1-2-1 mới được 1 tuần nhưng chả thấy có dấu hiệu gì chóng mặt hay đau đầu như ad nói thì là lsao ạ:| liệu có phải e chưa theo đúng chuẩn edas2 đúng ko ạEh?s mới đc 1 tuần mà cảm giác bụng e cứ tức tức xong người thì béo lên nặng nề khó chịu lắm:((

hunter0126
#45 Đã gửi : 24/07/2013 lúc 04:52:40(UTC)
hunter0126

Danh hiệu: Member

Gia nhập: 13-06-2013(UTC)

Đã cảm ơn: 1 lần

Ad ơi, cho mình hỏi chút

Hai vkck mình theo das được 5 tuần (hiện nay đang tuần thứ sáu) Mod cho mình hỏi sao tuần thứ năm và tuàn thứ sau chúng mình có hiện tượng bị Tào đuổi (mình xả vào ngày chủ nhật, thường ngày thứ ba hoặc thứ tư là bị Tào gọi đi chơi) Mod cho mih hỏi hiện tượng này có gì khác thưởng không? (mih đọc các topic thấy ít ng hỏi về chuyện này, toàn thấy nói về Táo mà mình chưa bị Táo bao giờ cả - tính từ ngày đầu tiên theo das)

Ai đang xem chủ đề này?
Guest (2)
126 Trang<1234>»
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.
Mudim v0.8 Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp Tự động Chính tả Bỏ dấu kiểu mới [  Bật/Tắt (F9) Ẩn/Hiện (F8) ]

Bản quyền bởi YAF 1.9.5.5 | YAF © 2003-2011, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.474 giây.