logo
Chào bạn! Tài khoản diễn đàn và trang tin là khác nhau. Bạn bạn vui lòng Đăng nhập hoặc Đăng Ký.

Thông báo

Icon
Error

Để môi đẹp hơn có nên đi phun xăm màu môi không
hauseo
#1 Đã gửi : 21/05/2018 lúc 10:44:02(UTC)

Danh hiệu: Member

Nhóm: Registered
Gia nhập: 06-06-2016(UTC)

Môi em dày và hơi thâm nên thường xuyên phải dùng son môi nhưng dùng nhiều càng khiến môi bị thâm hơn. Có chị mách bảo em nên đi phun môi thì hơn, không sợ thâm mà đẹp tự nhiên nữa. Nhưng em băn khoăn không biết có nên phun môi hay không vì em sợ đau lắm”.

Để làm đẹp môi, nhiều bạn có thể sử dụng các loại son handmade nhưng đảm bảo rõ nguồn gốc và làm từ nguyên liệu tự nhiên. Tuy nhiên với phương pháp này bạn vẫn cần mất thời gian trang điểm. Ngoài ra, còn một cách khác được nhiều chị em lựa chọn hiện nay vẫn đảm bảo cho môi đẹp tự nhiên, khắc phục nhược điểm môi dày, môi thâm mà không mất bất kỳ thỏi son nào, đó là phun xăm môi. 

Phun xăm môi hiện nay có nhiều ưu điểm vượt trội hơn phun xăm truyền thống như: Thiết bị làm đẹp hiện đại: kim thêu siêu mini dễ dàng di chuyển, tạo dáng. Màu mực đa dạng, phù hợp với nhiều tone da, lứa tuổi khác nhau. Độ bền kéo dài nhiều năm. Nếu bị phai màu chỉ cần đi dặm lại là đẹp như mới. Thời gian làm đẹp ngắn, không phải kiêng khem nhiều. Vì vậy nếu bạn có đôi môi thâm xỉn, nhợt nhạt và không muốn sử dụng son môi thì phun môi là lựa chọn lý tưởng.

Phun môi hiện là kỹ thuật làm đẹp rất phổ biến ở các nước Châu Á trong đó có Việt Nam. Với phương pháp này, các chuyên viên phun xăm sẽ sử dụng thiết bị chuyên dụng có gắn đầu kim siêu nhỏ để đưa mực phun vào da môi, tạo lớp màu tươi tắn, che đi khuyết điểm môi nhợt nhạt hay thâm sạm. Phun môi là kỹ thuật làm đẹp đơn giản, an toàn tuyệt đối và hầu như không để lại bất kỳ biến chứng nào sau khi thực hiện.

Môi dày nên phun môi màu gì?

Đôi môi dày thiếu thẩm mỹ luôn khiến gương mặt trở nên kém hài hòa và làm chị em mất tự tin trong giao tiếp. Vậy, môi dày nên phun môi màu gì? Với môi dày bạn có thể phun môi thẩm mỹ màu nude, màu đỏ, màu tone trầm...

Màu nude: Những chị em sở hữu đôi môi hời dày một chút rất thích hợp với màu nude khi phun môi, kết hợp cùng với kiểu trang điểm mắt khói cầu kì, hàng mi cong dày. Màu phun môi này cũng giúp đôi môi dày của bạn trở nên hài hòa với khuôn mặt hơn.

Màu đỏ: Vẫn luôn là màu sắc yêu thích của phái đẹp. Màu môi này cũng rất thích hợp với những đôi môi dày để bạn tỏa sáng, rạng ngời và nổi bật. Khi áp dụng phun môi thẩm mỹ màu đỏ, các cô nàng cũng sẽ rất dễ dàng lựa chọn các phong cách trang điểm khác nhau phù hợp với sự kiện mà mình tham gia.

Màu tone trầm: Màu phun môi này thường không mặc định đi với bất kì kiểu trang điểm nào, bạn có thể trang điểm thật cầu kì rồi tạo điểm nhấn đặc sắc ở màu son tone đậm.

====> Tìm hiểu kỹ hơn tại đây: Môi dày nên phun môi màu gì?

Ngoài ra có thể dựa vào màu da của bạn có thể lựa chọn: 
+ Làn da trắng thì phun xăm màu đỏ đậm hoặc hồng đậm.
+ Làn da vàng thì nên chọn phun xăm màu đỏ berry.
+ Làn da bánh mật, phun xăm màu đỏ rượu vang là sự lựa chọn hợp lý.
+ Làn da ngăm đen, nên phun xăm màu đỏ cam.
+ Làn da nhợt nhạt nên phun xăm màu hồng đào hoặc cam đào tươi tắn

Đáp ứng được đầy đủ các tiêu chí về một cơ sở phun xăm thẩm mỹ uy tín, thẩm mỹ Thu Cúc trở thành địa chỉ phun màu môi đẹp được đông đảo chị em yêu thích. Tại đây, hội tụ đội ngũ chuyên gia có trình độ chuyên môn cao, cơ sở vật chất hiện đại và sang trọng cùng các phương pháp phun môi thẩm mỹ như: phun môi 3D, phun môi xí muôi, phun môi pha lê… Tất các các dịch vụ này đều sử dụng mực phun xăm được nhập khẩu từ Mỹ và Hàn Quốc nên đảm bảo an toàn, lên màu đẹp và lâu bền theo thời gian.

[i]Nguồn: https://spathucuc.vn/tin...-nen-phun-moi-khong.html[i]

Ai đang xem chủ đề này?
Guest
Di chuyển  
Bạn không thể tạo chủ đề mới trong diễn đàn này.
Bạn không thể trả lời chủ đề trong diễn đàn này.
Bạn không thể xóa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể sửa bài của bạn trong diễn đàn này.
Bạn không thể tạo bình chọn trong diễn đàn này.
Bạn không thể bỏ phiếu bình chọn trong diễn đàn này.
Mudim v0.8 Tắt VNI Telex Viqr Tổng hợp Tự động Chính tả Bỏ dấu kiểu mới [  Bật/Tắt (F9) Ẩn/Hiện (F8) ]

Bản quyền bởi YAF 1.9.5.5 | YAF © 2003-2011, Yet Another Forum.NET
Thời gian xử lý trang này hết 0.152 giây.